Tập Lái
4/8/14
31
8
8
40
Chào các pác
Xe em có sẵn đầu DVD Kovan, nay em cần tích hợp thêm
Camera lùi
Camera hành trình
GPS dẫn đường

Như vậy có làm được không ? nếu mình làm thì tốn bao nhiêu ? Và địa điểm nào có thể làm được
Các pác giúp em nhé

Thanks

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Camera lùi/tiến thì ok.
camera hành trình thì bác phải mua riêng.
gps thì nếu dvd bác có tích hợp bộ giải mã tính hiệu gps thì chỉ cần mua thẻ vietmap gắn vào là ok, nếu dvd ko có bộ giải mã thì thua, mua bộ gps riêng.
bác alo Nprotec thử xem sao 090 9179817

Tập Lái
4/8/14
31
8
8
40
Camera lùi/tiến thì ok.
gps thì nếu dvd bác có tích hợp bộ giải mã tính hiệu gps thì chỉ cần mua thẻ vietmap gắn vào là ok, nếu dvd ko có bộ giải mã thì thua, mua bộ gps riêng.
Thanks pác
Em tưởng hành trình có thể tích hợp vào luôn được chứ

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Dvd nó có 2 ngõ in av, nhưng bác chi xem chứ ko save dữ liệu lại được, gióng như cơ chế của camera de, nên bác phải mua hành trình riêng, bác tham khảo cái c1 của vietmap mình xài thấy cũng ok lắm, giá khá rẻ mà đồ của vietmap thì bh này nọ cung yên tâm.
hành trình giờ có tích hợp hiển thị toạ độ+tốc độ+g sensor+gốc quay rộng+quay đêm

• Like
Reactions: CayTram
Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Dvd nó có 2 ngõ in av, nhưng bác chi xem chứ ko save dữ liệu lại được, gióng như cơ chế của camera de, nên bác phải mua hành trình riêng, bác tham khảo cái c1 của vietmap mình xài thấy cũng ok lắm, giá khá rẻ mà đồ của vietmap thì bh này nọ cung yên tâm.
hành trình giờ có tích hợp hiển thị toạ độ+tốc độ+g sensor+gốc quay rộng+quay đêm
Bác xài qua c1 rồi , bác chỉ e dùm , cái của e ko lưu file video nhiều được ( khoảng 12 file , 1 file 2 phút ) e muốn lưu nhiều file chỉnh ntn ạ ( e xài 32g , quay 1080) cám ơn bác

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào Bác!
em xin trả lời Bác mấy cái E đã độ qua:
1. Camera de: gắn thêm, đơn giản giá cả cũng rẻ
2. Kovan: chắc phải gắn thêm thẻ gps và mua thêm phần mềm cài đặt. E chưa muốn thêm vì dùng smartphone dẫn đường. Giá rỗ phần đầu tư cho món này cũng khá cao
3. Camera hành trình: em đang dùng X3000 có 2 camema trước và quay bên trong, tích hợp thêm gps đi kèm. Khi cần xem lại hành trình thì rút thẻ nhớ cắm vào máy tính xem, nếu có kết nối internet thì sẽ thể hiện vị trí, tốc độ trên bản đồ google map online. Đánh giá con này: giá rẻ, có bị thổi có bằng chứng luôn về tốc độ, có va quẹt cũng có vằng chứng do có camera trước và bên trong, quay đươcj từ 2 bên hông đến đầu xe (camera phía trước). Tuy nhiên, chất lượng hình ảnh chưa đạt HD, em test mấy lần thì do ánh sáng nên có lúc thấy biển số xe phía trước, có lúc trời đẹp thì thấy. E chỉ tiết mỗi độ nét thoi.
Không biết hàng Vietmap thấy quảng cáo khá tốt, nhưng k biết sao. Do em nôn nóng cận Tết nên chơi đại thằng này. Giá cả Có thể tìm trên Google

Hạng D
17/10/13
1.437
12.564
113
Camera lùi/tiến thì ok.
Dầu DVD em có cái chức năng navigation vậy mua thẻ việtmap gắn vào là chạy được hả bác ?

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Dầu DVD em có cái chức năng navigation vậy mua thẻ việtmap gắn vào là chạy được hả bác ?
Có chức năng navi và có anten gps thì a ra vietmap TBT mua cái thẻ vietmap là xài thôi a, a nên mang xe ra đó để họ test xem xài vietmap ver nào ok, hiện tại có 1 số dvd ko lên được bản s1 mới nhất

ne
Chào các pác
Xe em có sẵn đầu DVD Kovan, nay em cần tích hợp thêm
Camera lùi
Camera hành trình
GPS dẫn đường

Như vậy có làm được không ? nếu mình làm thì tốn bao nhiêu ? Và địa điểm nào có thể làm được
Các pác giúp em nhé

Thanks
Xe bác đã có DVD kovan thì có thể gắn thêm camera lùi, GPS thì phải xem DVD của bác có hỗ trợ không nữa ạ, Camera hành trình thì tùy loại có thể xuất hình ảnh ra DVD được, có gì bác ghé em 451 an Dương vương, p3, quận 5, để được tư vấn thêm.