Trùm Cô
27/11/07
855
47.185
93
Nếu anh muốn tự đi cho rẻ mua bus tour của bọn này.
Giá tour ghép tương đối rẻ nhưng mỗi cái khách sạn nó toàn đặt ở vùng ngoại ô nên hơi bất cập.
Cách đây mấy năm mình có đi bắc Âu bên đó
Tính ra chưa bụi, chưa rẻ lắm
Dạng trung cấp

• Like
Reactions: hamzui and hung279
Tập Lái
19/7/22
17
1.427
78
(lái )Paris - Brussel -Ams - Dusseldorf - (inter train) Stuttgart/Munich - (lái) Salzbourg - (bay) Venice - (bay) Zurich - (lái) Strasbourg - Paris

Đảng viên
18/5/10
2.293
78.191
113
Thật ra từ đầu a chủ thớt nên cho mọi người biết đi châu âu theo chủ đề gì thì mọi người sẽ dễ tư vấn hơn. Ví dụ:
1. Thánh đường tôn giáo.
2. các sân vận động của các câu lạc bộ bóng đá vĩ đại.
3. Hội hoạ, âm nhạc, thời trang hay nước hoa.
4. Lịch sử, kiến trúc, lâu đài cổ?
5. Phong cảnh đẹp, thời tiết khác lạ, văn hoá khác biệt, cung đường chạy xe đẹp?
6. Chỗ ăn chơi xa hoa, phồn hoa đô hội.

Hạng F
29/10/16
11.705
23.055
113
Pháp
Bác vào đây mà xem
Thú thật em chưa bao giờ đi loại nầy, .....giá rẽ kinh hồn, các bạn trẽ ưa thích nhất ...

Nếu cần giúp đở thì ...em sẽ trực tiếp phone hỏi, không thì bác dùng translation ...

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
chào các anh.
Nay con mình tốt nghiệp đại học.
Mình hỏi nó thích Sh iPhone hay gs 1250 ko mình tặng mừng tốt nghiệp nhưng nó nói nó thích đi Châu Âu cùng với bố.
Nay mình nhờ các anh giúp đỡ mình lên 1 tour đi bụi Châu Âu 14 ngày qua các nước Pháp , Thuỵ Sĩ, Ý, Áo, Đức, Bỉ , Hà Lan.
Nội dung chuyến đi này là đi càng nhiều thành phố nổi tiếng càng tốt, ưu tiên di chuyển bằng bus ngủ luôn trên bus cho đỡ tiền ks :), có thể di chuyển bằng hàng không giá rẻ, tự lái.... Ở thì ở ks bình dân gần trung tâm.
Do mình chưa từng đi bụi và hiện mình hết xèn :). 1 phần cũng là do con trai mình muốn đi như thế để trải nghiệm nên mình chân thành nhờ các anh :)
Thời gian dự kiến đi là ngày 15-30 tháng 6 này
Cảm ơn các anh góp ý
Đầu tiên anh kiểm tra giá vé máy bay, ưu tiên hãng có điểm đến và điểm đi trùng với các tp anh muốn ghé để tiết kiệm tiền bà thuận lợi trong việc lên kế hoặch.
14 ngày là quá ít cho hành trình nhiều nước như vậy, có thể bỏ đức áo hà lan . Bay đến Bỉ xong thuê xe chạy vòng ngược xuống qua Pháp thuỵ sỹ ý về là đẹp !