Hạng B1
16/9/11
66
74
18
Em dự định cuối tháng này đi né QL 20 xem thế nào. Em đi Cẩm ly nên cũng hơi rén do chưa chạy cung đường này bao giờ, chỉ đọc review của các anh thôi.
theo em khuyên k nên nếu xe có vợ con người lớn tuổi. k nhanh hơn đi ql20 đc bao nhiêu đâu bác. vợ em đi thì cứ than mệt đầu vì đường dằn xe rung rung.

Em dự định cuối tháng này đi né QL 20 xem thế nào. Em đi Cẩm ly nên cũng hơi rén do chưa chạy cung đường này bao giờ, chỉ đọc review của các anh thôi.

em gặp Matiz vẫn rù rì leo đèo mấy lần :)

đường xấu hơn QL20, nhưng thoải mái đầu óc ko lo kẹt xe

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
theo em khuyên k nên nếu xe có vợ con người lớn tuổi. k nhanh hơn đi ql20 đc bao nhiêu đâu bác. vợ em đi thì cứ than mệt đầu vì đường dằn xe rung rung.
Leo hết đèo quất cho chị 2-3 trái sầu riêng ăn ngập miệng là hết than à anh ơi..
Sầu riêng ngon.. :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: tuan.pn
Tập Lái
11/8/23
4
1
3
33
có 2 vợ chồng em thôi ạ. Em cân nhắc xem thế nào

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
em đi đèo gì mà ql 28b ấy, k phải đèo gia bắc do mấy bác trên đây share, đi ổn nhẹ đầu, đoàn 1 cx5 1 camry đi êm thoải mái, lên giữa có chỗ cf ăn mì tôm view đẹp nghỉ ngơi cả nhà chụp hình check in. thời gian vào đèo theo em nhớ tầm 1h mà đường xấu tầm 10 20p thôi k xấu như đi đèo tà pứa. khởi hành từ vt đến đl đi đúng 5h đồng hồ

• Like
Reactions: peidel and tuan.pn
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
em đi đèo gì mà ql 28b ấy, k phải đèo gia bắc do mấy bác trên đây share, đi ổn nhẹ đầu, đoàn 1 cx5 1 camry đi êm thoải mái, lên giữa có chỗ cf ăn mì tôm view đẹp nghỉ ngơi cả nhà chụp hình check in. thời gian vào đèo theo em nhớ tầm 1h mà đường xấu tầm 10 20p thôi k xấu như đi đèo tà pứa. khởi hành từ vt đến đl đi đúng 5h đồng hồ
Đó là đèo Đại Ninh. :D

Tập Lái
11/8/23
4
1
3
33
Em chỉ đi qua Bảo Lộc 1 xíu nên tiếc là ko đi đường đó được. Khi nào có dịp lên Đà Lạt chắc đi đường bác nói thử

Tập Lái
7/12/23
1
0
1
40
em mới đi về hôm qua 4/9, Grandis gầm thấp đi qua địa phận Bình Thuận phải khá rón rén chứ cũng thắng dúi dụi mấy lần :)

đường xá theo em là ổn để đi
Hi bác, em tính tết tây này chở vợ con đi cung này, em sedan, đường xấu chạy cỡ 40 được không hay xấu đến nỗi phải bò luôn vậy bác. Cám ơn ạ

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Sedan đi Tà pứa được, đường hướng SG - DL chỉ xấu khoảng 6km từ ngã ba Mê pu đến hết địa phận Bình Thuận, có kha khá ổ voi nhưng chạy chậm hết cỡ, đánh lái né được, kể cả lấn sang làn ngược lại là bình thường, do đường thường chỉ có một mình xe mình. Qua địa phận Lâm Đồng chạy ngon, nhiều khúc vắng 60 - 70.

Hi bác, em tính tết tây này chở vợ con đi cung này, em sedan, đường xấu chạy cỡ 40 được không hay xấu đến nỗi phải bò luôn vậy bác. Cám ơn ạ

thỉnh thoảng em vẫn gặp Matiz đi đèo Tà Pứa nên sedan đi vô tư, vài đoạn xấu bên phía Bình Thuận chạy chậm là ổn nha bác