Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Nissan89 nói:
Tình hình là đêm qua em chạy từ Dalat về Saigon. Bị dính tốc độ tại thị trấn Định Quán (65/50). Lỗi này phạt bao nhiêu vậy các bác?
Biên bản ghi đóng phạt tại km23 TT Định Quán. Cái này em cũng không biết là nằm ở chỗ nào! Có bác Oser nào ở Định Quán chỉ giúp em với. Giấy hẹn ghi ngày 26/08 đến đóng phạt. Mình đến sớm hơn được không?
Cám ơn các bác.

Bác bị bắn tốc độ vào ban đêm làm sao máy bắn tốc độ có thể chụp hình xe bác được vậy, khi bác bị phạt xx có cho bác xem hình xe của bác không??

Hạng B2
12/3/07
351
36
28
Dạo này các tỉnh được cấp súng mới thì phải. Đi tỉnh nào cũng thấy bắn nhiệt tình. Hôm CN em cũng thấy CAVT bắn ở cửa ngõ ra vào TP.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
ZIZON nói:
Bác bị bắn tốc độ vào ban đêm làm sao máy bắn tốc độ có thể chụp hình xe bác được vậy, khi bác bị phạt xx có cho bác xem hình xe của bác không??

Khi bị XXX cầm gậy xông ra đường chỉ vào xe em, liếc đồng hồ em thấy 90km/h. Em nghĩ là vượt 90/80 nên vui vẻ với các XXX rằng khuya quá, đường vắng, F1 khóc nhè nên chạy nhanh chút. XXX nói là em vượt tốc độ đoạn trước đó và bộ đàm báo về 65/50 có hình ảnh. Em bị XXX vịn lại cách bảng báo hết khu đô thị 20m ah. Cách đó khoảng 200m có thêm 2 chú moto chờ sẵn, sẽ áp tải bác nào "ko kip đạp thắng".
Lúc ký biên bản thấy bộ đàm "báo cáo" liên tục, đọc cả loại xe, số xe, màu xe. Em nghe "Bi em màu đen, số xxxx" vậy mới ngán chứ. Ký xong biên bản thấy chú BMW bị ngoắc vào.
Tóm lại, nếu lập chốt trạm kiểu 3 nút phục kích thế này, bác nào ráng cãi sẽ thêm tình tiết tăng nặng và phạt nhiều hơn thôi.