Thảo Luận điều hòa của LAC

RE: điều hòa của LAC

Trích đoạn: anhminh

chịu khó bật tắt đi, ấn mỗi cái nút mà bác cũng phải phân vân ;).

Bác sỹ của OS không khuyến khích cách dùng như trên! Nếu muốn lạnh nhiều thì vặn hết sang phần màu xanh, càng vặn về phí màu đỏ thì độ lạnh càng giảm (giống như chỉnh nhiệt độ của máy lạnh trong phòng ấy). Bật tắt nhiều là mau hỏng lốc lạnh lắm đó. Cái này bác Đò bị roài...mới phải thay cái lốc cá mập mất mấy chai đó [8D]

Tập Lái
18/10/04
12
0
0
Hà nội

Trích đoạn: tuanhtv

Bị dơ lọc gió đấy, chứ em đang chạy 1.6 đây, lạnh thấu xương, tòan phải để ở mức giữa, quạt mức 1 or 2 là tối đa. Bác bảo bạn bác nên lấy gió trong, đừng lấy gió ngòai.
Bác ơi lấy gió trong có ảnh hưởng sức khỏe không nhỉ? Nhiều lúc em cũng muốn lấy gió trong để khỏi bụi nhưng nghĩ đến cái hộp sắt đó chỉ chứa được vài mét khối dưỡng khí nên ... em sợ !!!!!

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: thich4banh

Trích đoạn: anhminh

chịu khó bật tắt đi, ấn mỗi cái nút mà bác cũng phải phân vân ;).

Bác sỹ của OS không khuyến khích cách dùng như trên! Nếu muốn lạnh nhiều thì vặn hết sang phần màu xanh, càng vặn về phí màu đỏ thì độ lạnh càng giảm (giống như chỉnh nhiệt độ của máy lạnh trong phòng ấy). Bật tắt nhiều là mau hỏng lốc lạnh lắm đó. Cái này bác Đò bị roài...mới phải thay cái lốc cá mập mất mấy chai đó [8D]
Hòa thượng nói đúng rồi, nhưng ý của bác anhminh là ấn cái nút gió trong và gió ngoài trên xe Lac đó. Hôm trước chạy xe của bác anhminh trên đường HCM toàn lấy gió ngoài mà vẫn bị rét run cả người (bởi vì em thì mặc quần short còn mấy bác kia thì mặc quần bò).

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Chạy trong thành phố thì chưa đi đã tới.
Chạy liên tỉnh thì cứ 70-80 Km đã có trạm thu phí. Ngang đó là phải mở cửa đóng tiền v.v... tiện thể lấy đầy gió ngoài :D:D:D.
Đùa tý, đi đường dài lâu lâu Gấu hé kính xuống một tý, gió thổi vù vù (ồn + khí nóng lùa vào -> đỡ buồn ngủ) kết hợp lấy gió ngoài luôn.

Hạng B2
17/8/04
156
1.267
93
HCMC

Đúng vậy, nhưng nếu trong xe có em bé thì nên hạ kính thuờng xuyên hơn