Hạng D
24/2/20
4.526
7.484
113
37
Em nghĩ năm sau THACO chắc sẽ đạp giá BMW tiếp để tăng lợi thế cạnh tranh. Cứ lấy giá xe Mỹ làm tham chiếu thì ta thấy hiện tại giá CX-5 đã tiệm cận same same giá xe Mỹ rồi, còn phân khúc xe sang giá vẫn còn trên mây quá và vì vậy, vẫn còn nhiều dư địa để THACO nã bom.

Em nghĩ con X3 ở VN tầm 70-75k ~ 1,8t lăn bánh là vừa đẹp. Thương hiệu BMW mà bán giá đó thì các chú Audi, Mer, Lexus dù muốn hay ko thì vẫn phải lung lay :D :D
X3 bản base có 1,7 tỷ mà bác, nhưng đã chơi BMW thì cứ phải full opption nó mới sướng :)

• Love
Reactions: teoteo12
Hạng B2
18/4/18
482
301
63
33
tương đương là mấy ông sale nói thôi bác ơi! Ông mẹc gò té lắp bao nhiêu năm rồi mà chất lượng vẫn cách 1 khoảng xa so với xe nhập mà. Ông Thaco thì lại càng ko thể :)
Bác cho vd được không ạ?

Hạng B1
15/7/21
81
54
18
32
Em nghĩ năm sau THACO chắc sẽ đạp giá BMW tiếp để tăng lợi thế cạnh tranh. Cứ lấy giá xe Mỹ làm tham chiếu thì ta thấy hiện tại giá CX-5 đã tiệm cận same same giá xe Mỹ rồi, còn phân khúc xe sang giá vẫn còn trên mây quá và vì vậy, vẫn còn nhiều dư địa để THACO nã bom.

Em nghĩ con X3 ở VN tầm 70-75k ~ 1,8t lăn bánh là vừa đẹp. Thương hiệu BMW mà bán giá đó thì các chú Audi, Mer, Lexus dù muốn hay ko thì vẫn phải lung lay :D :D
Giá giờ 1ty789 đó bác, lăn bánh thì tầm gần 1,9 tỷ. Điều bác nói về 1,8 tỷ lăn bánh là hoàn toàn có thể xảy ra với điều kiện là giảm 50% trước bạ hehe

• Like
Hạng B2
25/12/10
298
2.814
93
Giá giờ 1ty789 đó bác, lăn bánh thì tầm gần 1,9 tỷ. Điều bác nói về 1,8 tỷ lăn bánh là hoàn toàn có thể xảy ra với điều kiện là giảm 50% trước bạ hehe
à ý em nói là bản full option đó bác, bản đo X3 3.0 đó hình như lăn bánh đâu cũng tầm 2.3-2.4 lận

• Like
Reactions: nambeo24121991
Hạng B1
15/7/21
81
54
18
32
à ý em nói là bản full option đó bác, bản đo X3 3.0 đó hình như lăn bánh đâu cũng tầm 2.3-2.4 lận
Này thì chắc ko có rồi bác Full mà 1,8 tỷ lăn bánh thì bản thường 1,4 thì xe đâu mà kịp bán haha

• Like
Hạng C
18/3/16
530
12.942
93
Cảm ơn anh đã trả lời, dù anh trả lời đúng phong cách: Tôi nghe bà bán trà đá đầu ngõ nói thế. :eek:
anh có thể cho ví dụ dẫn chứng về chất lượng chênh lệch như thế nào được không ?
Lên mạng có cái gg cũng k biết xài, thời buổi xe nào cũng có group vào là biết.

Hạng B2
4/1/14
175
1.421
93
Lên mạng có cái gg cũng k biết xài, thời buổi xe nào cũng có group vào là biết.
Anh đọc bài báo này thì anh nghĩ cái này là lỗi cho chất lượng lắp ráp của Mẹc VN gây ra?
Thêm nữa, bao nhiêu con xe GLC ra lò, dính 1 cái lỗi mang tính random fault thì liền bảo xe VN lắp ráp bị lỗi hơn Mẹc nhập khẩu?

Hạng C
18/3/16
530
12.942
93
Anh đọc bài báo này thì anh nghĩ cái này là lỗi cho chất lượng lắp ráp của Mẹc VN gây ra?
Thêm nữa, bao nhiêu con xe GLC ra lò, dính 1 cái lỗi mang tính random fault thì liền bảo xe VN lắp ráp bị lỗi hơn Mẹc nhập khẩu?
Chứ xe nhập khẩu nào bị cái lỗi ngớ ngẩn ntn? Mer nó ráp ở đây chứ k lẽ ráp ở châu Âu, muốn bằng chứng có bằng chứng ron cửa và cầu đó.
Xe CBU mà lỗi nó là nó triệu hồi rồi, lắc cái não vào, lỗi random mà chỉ chung 1 lỗi ở 1 dòng xe mà là xe ráp hả chấn bé đù.
GLE/GLS hay GLC coupe nhập khẩu nguyên chiếc cũng xài 4matic k bị.

Hạng B2
4/1/14
175
1.421
93
Chứ xe nhập khẩu nào bị cái lỗi ngớ ngẩn ntn? Mer nó ráp ở đây chứ k lẽ ráp ở châu Âu, muốn bằng chứng có bằng chứng ron cửa và cầu đó.
Xe CBU mà lỗi nó là nó triệu hồi rồi, lắc cái não vào, lỗi random mà chỉ chung 1 lỗi ở 1 dòng xe mà là xe ráp hả chấn bé đù.
GLE/GLS hay GLC coupe nhập khẩu nguyên chiếc cũng xài 4matic k bị.
Tội nhất là các anh kiểu này, đã kém về tư duy, lại kém về nhận thức, khi tranh luận thì chỉ biết dùng từ ngữ bạo lực để khoả lấp cho cái trí tuệ non kém của mình. Thôi thì vì thương cảm, tôi thả cho anh 1 cái comment cuối này nữa, hy vọng anh đọc nó, lấy động lực để cải thiện não trạng, nâng cấp bản thân lên nhé. Cố gắng sống có giá trị thực một chút vào.

• Haha
Reactions: rurobin