Hạng D
29/3/16
2.005
2.652
113
46
Hồi đó ( 2007) mình cầm bắng Mỹ về VN , ra chỗ GTCC Lý Chính Thắng đổi bằng .
Ko nhớ rõ nhưng hình như cũng đơn giản lắm . Ko có cái gọi là hợp pháp hóa LS .
Có thể giờ thủ tục khác . Mợ thử vào trang web xem sao .
2009 mình cũng đổi bằng Canada sang bằng VN chỗ này. Ngoài phí chứng thực mấy giấy tờ cá nhân mất mấy chục ngàn + 30k phí đổi bằng nữa là hết. 5 ngày là xong

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng F
29/10/16
11.624
22.490
113
Pháp
2009 mình cũng đổi bằng Canada sang bằng VN chỗ này. Ngoài phí chứng thực mấy giấy tờ cá nhân mất mấy chục ngàn + 30k phí đổi bằng nữa là hết. 5 ngày là xong
Em vẩn giử bằng lái nước ngoài, và đến sứ quán xin bằng inter 3 năm .. khỏi đụng chạm ai hết.
Em thì xin bên sở tại tam thơi, khi lai o vn

Các bác sợ lái ở vn đụng à .. bằng lái nước ngoài khác bằng lái VN ...

Bác cứ lấy bằng lái mỹ chính gốc, qua sứ quán mỹ hay nếu ở Mỹ lấy thêm bàng lái quốc tế ...
chuyện nầy hình như lâu rồi ...

• Wow
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Năm 2008 (hay 09 gì đó) mình đổi ngang từ bằng Úc sang VN, chỉ đi dịch thuật cái bằng sáng T Việt, CMTND, và phí 800k là xong

Hạng F
28/8/19
6.710
11.415
113
Palm Beach, Florida, US
Có ai chốt lại chỉ cho Mình!
Mình ko có Passport VN (Nó mất tại Mỹ) chỉ xin được Miễn thị thực 5 năm, về VN ko được quá 180 ngày!
Nghe nói Mỹ ko tham gia cái Công ước Vien gì đó.
Vậy, Driver Licence của Mỹ của Mình có thể lấy được bằng kái 4b VN hay ko? Cách làm?
Chân thành cảm ơn!

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.710
11.415
113
Palm Beach, Florida, US
Mất PP bao lâu rồi, nếu còn copy hay nhớ số xin gia hạn.(nên làm)
Bằng Mỹ đổi ngang dc có hạn 180 ngày (hạn theo dấu nhập cảnh) hồi xưa họ cho theo hạn b.lái gốc, dờ họ khôn ra dồi
(một VK đã đổi bằng nhiều lần vàcho biết)
Nó mất lâu rồi!
Lại chả có tí gì Copy hay Number. Sau này về cứ xin Visa 5 năm về, khi đó ko có nhu cầu ở quá 6 tháng.
Ko biết, VN mình có dịch vụ truy xuất thông tin hồ sơ đã cấp ko Anh? Chỉ cần cái số Serial?
Mà cái này là Passport!

Hạng F
29/10/16
11.624
22.490
113
Pháp
Có ai chốt lại chỉ cho Mình!
Mình ko có Passport VN (Nó mất tại Mỹ) chỉ xin được Miễn thị thực 5 năm, về VN ko được quá 180 ngày!
Nghe nói Mỹ ko tham gia cái Công ước Vien gì đó.
Vậy, Driver Licence của Mỹ của Mình có thể lấy được bằng kái 4b VN hay ko? Cách làm?
Chân thành cảm ơn!
Em hiểu thì
A-Passport của bác có tấm miển thị thực 5 năm là vào được VN (không quá 180 ngày)
B-Bằng lái xe mỹ thì bác xin thêm bằng international (theo em là giá tri 2-3 năm) , không cần đỗi làm gì (tức là cần 2 bằng lái)
Em thì làm 2 kiểu trên ...thân bác

• Haha
Hạng D
10/1/14
2.964
4.658
113
Sài Gòn
Em hiểu thì
A-Passport của bác có tấm miển thị thực 5 năm là vào được VN (không quá 180 ngày)
B-Bằng lái xe mỹ thì bác xin thêm bằng international (theo em là giá tri 2-3 năm) , không cần đỗi làm gì (tức là cần 2 bằng lái)
Em thì làm 2 kiểu trên ...thân bác

Ủa , ở Mỹ cũng làm được bằng quốc tế hả anh ?
Em chưa nghe bao giờ , giải ngố Em tí với anh.

:D :p:)

Hạng F
29/10/16
11.624
22.490
113
Pháp
Ủa , ở Mỹ cũng làm được bằng quốc tế hả anh ?
Em chưa nghe bao giờ , giải ngố Em tí với anh.

:D :p:)
Đổi bằng lái xe Mỹ sang bằng lái Việt Nam

Đổi bằng lái xe Mỹ sang bằng lái Việt Nam

Chơi cả tiếng mỹ, tiếng pháp, cả tiếng VN luôn ....
Chỉ cần siêng, chịu khó đọc và tìm tòi, là cốt yếu

• Haha