Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Trên đường đi từ Costco về hotel, em có hỏi thăm anh tài xế Uber về tiệm hambuger In N Out bán ở chỗ nào, vì em rất thích ăn tiêm này hơn các tiệm McDonal hoặc Buger King. Anh này ngạc nhiên lắm, vì nghe lạ quá, bèn search Google mới biết rằng tiệm buger này chỉ bán tại bang California và Texas thôi. Tiếc :(

Về đến hotel, em sắp xếp lại 2 vali cho gọn gàng, Em gửi vali lớn (chứa toàn đồ Costco :D) cho hotel họ giữ (vì sau ngày tour em quay trở lại ở 2 đêm nữa), còn vali nhỏ mang theo tour cùng với ba lô. Mọi thứ đã sẵn sàng cho ngày mai đi tour. Trước khi đi ngủ, em quất 1 tô mì gói mang theo cho no bụng rồi đi ngủ.

Vali mang theo đi tour (theo quy định của tour là mỗi người chỉ mang 1 vali đi theo)

Du lịch bờ Đông nước Mỹ: Em mời các bác đi cùng !

Ngày 5/10/2023

Em để đồng hồ báo thức lúc 4:30 sáng, sau khi kiểm tra lại mọi thứ OK, em check out và book Uber từ hotel đi đến điểm hẹn là khoảng 57 phút (41 miles), cước phí 49.45USD.

Googel máp chỉ dẫn từ hotel đến điểm hẹn:

Em book Uber: 5 phút chờ đợi Uber đến.

Các bác nhìn hình anh tài xế Uber rõ không? Đó là anh da đen chính hiệu 100% nhé. Công chuyện lại đến nữa rồi :(

Trong lúc đợi Uber, em quay lại cảnh sương mù dày đặc trước hotel

• Like
Reactions: hung279
Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Sau 5 phút chờ đợi, tài xế Uber đã đến, xuống xe là 1 anh da đen to lớn chính hiệu 100@. Sau vài câu xã giao chào hỏi là he mang vali để ở cốp sau xe. Em thì mở cửa sau ngồi cùng với 1 nỗi lo lắng thật sự: 5:00 sáng đi với 1 anh da đen, trong người mình lại có money hỏi sao không lo? Trong suốt time di chuyển, em chỉ đăm đăm dán con mắt vào màn hình google máp hiểm thị trên xe của he. Nếu he chạy đúng theo lịch trình đã định thì OK, còn he mà bẻ lái sang hướng khác là coi như em tiêu.

Lúc này điện thoại em k có wifi hay 4G, chỉ có thể call 911 hoặc gọi về VN.

Cũng may mắn là he đi theo đúng lịch trình. Nhưng vì he mải mê nghe nhạc trên airpod mà suýt chút nữa đâm vào đuôi xe trước đang dừng đèn đỏ, lúc đó sương mù quá dày nên he cũng k để ý. He thắng gấp và lập tức he nhìn kính hậu xem phản ứng của em như thế nào. hắn liếc 2 lần, nhưng em cũng tỉnh bơ. Vì he lo lắng em sẽ đánh giá hắn không service tốt.

Đúng 6:00 thì em có mặt tại điểm hẹn. Sau khi he chào tạm biệt, em thật sự lo lắng: Chổ hẹn gì mà vắng hoe, không 1 bóng người, mà sương mù thì quá dày. Em không thể nào bắt wifi được, mặc dù tại điểm hẹn có rất nhiều wifi nhưng có password.

Điểm hẹn không 1 bóng người

Sau khi suy tính, em quyết định roaming data của mobifone. Cước phí là 500,000 / 10GB sử dụng cho 10 ngày, mỗi ngày là 1GB. Kệ, có 5 xị à, ít hơn bửa nhậu nữa mà.

Em đăng ký roaming data:

Sau khi đăng ký thành công ,em check ngay: 4G icon hiển thị ngay và em có thể live stream vô tư ngay lúc đó.

check dung lượng data roaming:

Sau đó em đợi khoảng 5 phút nữa thì có 2 bà chị cũng đến, em thấy cũng yên tâm, lân la đến chào hỏi thì cũng biết họ cũng đến điểm hẹn để đi tour. Em happy quá luôn.

Hai chị em người Mỹ:

5 phút sau thì cũng có 2 người nữa, và đúng 6:15 thì chiếc xe van đến. Đó là xe chở em tập trung tại 1 điểm khác nữa. Họ là hướng dẫn viên du lịch của đoàn.

Sau khi check thông tin, anh HDV hướng dẫn mọi người lên xe van và bắt đầu di chuyển theo đúng lộ trình đã định sẵn...

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Sau đó thì đoàn của em đi đến 1 điểm hẹn khác, cũng có 1 chiếc van gồm khoảng 7 người nữa và cả 2 chiếc van đi thẳng đến thành phố New York.
Ghé 1 trạm dừng chân để... xã nước, em mua lottery "power pall", mất 6$ cho 3 dãy số. Tính đến thời điểm em mua thì giá trị lên đến 1,3 tỉ $ rồi.

Nhớt Mobil 1

Nước làm mát

Attachments

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Khoảng 11:20 là đoàn đến thành phố New York. Tham quan Times Square, nơi diễn ra quả cầu pha lê được kéo lên trong lúc giao mùa mừng Năm mới hàng năm.

Xe Police 24/7 canh gác hằng ngày

Em đang đứng chụp thì tự nhiên sau lưng có em chuột Mickey đến vịn vai đòi chụp chung. Chụp xong là em nó đòi tiền á. Em thừa biết vụ này, ở VN mình đầy.

Tập Lái
15/12/11
38
2
8
TP.HCM
Hay và bổ ích quá anh ạ! Tháng 5 năm sau e qua Boston dự lễ tốt nghiệp của con, có lẽ sẽ đi tour bờ Đông như vậy cho tiện

• Like
Reactions: hung279 and beemca
14/6/16
75
1.168
83
44
Số em xuân, thằng nhân viên Emigration hỏi mỗi câu, mày vào Mỹ bao nhiêu ngày, đáp 10 và nó trả lại passport lại cho em.