Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
Em kính chào anh em diễn đàn Hyundai,
Lần này e vào box của anh em xin thỉnh giáo. Số là hôm nay em đi xem Hyundai Việt Nam trên đường T H Đ với bà chị của em, bà chi của em dắt em đi để tư vấn mua cho bã một con xe, bọn định chọn i 10 nhưng e khuyến khích bã lên hẳn i 20 cho đã, ít ra cũng đã cố rồi thì em nói bã cố hết mức luôn. Kết quả là i 20 có thể quá tầm so với chị em, nhưng em linh cảm bã sẽ nhịn ăn chơi mà cố đến i 20.
Còn em thì vô tình xem con Hyundai Tucson giá tại hãng là 883.000.000 vnd, so với những xe em đang nhắm thì nó cũng khá vừa tầm nếu bảo tuổi 23 của em. Nhưng do đi ké xe nhiều năm rồi, chủ yếu là xe của cha chú nên không thể so với tiền e xin bỏ ra mua đc.
Qua tham quan một lần, em cảm thấy Tucson hợp lý, ấn tượng là các diễn đàn oto điều cho cảm nhận tốt ( một yếu tố tham khảo tốt cho những người muốn mua xe, như em), gầm cao máy thoáng ( càng hợp lý thời buổi sài gòn sống chung với lũ, :confused:), tiêu hao nhiên liệu vừa phải ( giá cả nuôi dưỡng cũng khá đỡ tốn), thương hiệu không quá nỗi bật (cái này em thấm thía lắm, các chú nghiện ngập ghê lắm, 30s là xong tai, xong mép...hồi e đi con Rx350 của chú em, đứng có 5mins vào gọi gấu nhà mà các bác ấy cũng không tha), và cuối cùng là màu sắc phong phú để lựa chon. Thế nhưng em lăn tăn thế này :
1- Tucson hãng : 2.0L  4WD, opstions vừa phải như, thắng đĩa, ABS Tựa đầu chủ động, trợ lực. gật gù, chỉnh cơ, cửa nóc ( PANORAMA),... cùng một số option basic khác không kể đến, bảo hành chuẩn hơn. Giá cả thì như e đã nói phía trên
2- Tuscon Nhập : cũng bản 2.0L nhưng không phải 4WD ( chỉ có 1 cầu thôi) Opstion thì cực nhiều hơn xe của hảng VN nhiều, ví dụ như là túi khí thì đến 10 cái hơn 2 cái của hãng, ESP ( cân bằng điện tử, một yếu tố khiến em lăn tăn để không chọn Hyundai Hãng), cảnh báo lùi,...lung tung em chưa nắm rõ nên chưa thể thống kế rõ...nói chung là hơn về options nhưng thua về 4WD. Nên em càng lăn tăn khi báo giá là $45700 (*21100 vnd thì phải gần 1tỷ)
Cuối cùng mỗi bản có một ưu thế riêng, nên em chưa biết nên chọn thế nào? nếu em mua con này thế nào? ANh em ai đã đi bản nhập or bản hãng cho ý kiến nha, em cảm ơn chân thành. Mong các bác chủ threat ũng hộ để e có xe và trở thành thành viên chính thức chi hội Hyundai nhà ta.

Thân ái,:)

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Nếu có điều kiện bác nên mua xe Full Option vì mấy cái Option đó sau có tiền bác cũng không gắn thêm vào được .  Cáu 4WD chẳng giúp được nhiều gì cho bác cả .

Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
EM cảm ơn chân thành bác  chi hội phó, EM đang cân nhắc nhưng mà giá nó báo em là $45700 giá $ chợ đen bi giờ là 21100 liệu có quá cao hơn không bác
Các bác đi Tucson đẩu nhỉ? Vào cho em cái y kiến với...thanks các bác

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Anh em đi Tucson thì than nó ồn hơn đi SF , nhưng nếu bác còn trẻ  thì Tucson đi hợp hơn đi SF rồi . Nếu thấy mấy cái Option kia không cần thiết thì múc con của Thành công nhập đi bác ( Không có Tucson lắp ráp ở VN đâu ) . Mua xe xong tham gia hội SFC cho vui ..vì giờ anh em kia Sorento /Hyundai Tucson cùng nhà với SFC

Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
Một lần nữa em cảm ơn những lời góp ý chân thành của bác
Nếu lúc đầu bác bảo em mua Full óption thì e phải chọn bản nhập rùi, còn mua bản Thành công em không có ESP thì e sợ e đi xa vào cua nó văng xe, e mau chán, ko an toàn. Cho nên em cần thêm ý kiến để chọn lựa bác ơi, thật lòng e khoái nhập bản full óption mà bản đó chát quá

Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
ah mà santafee bác bảo thì bên thành công đòi 1tỷ 033 nên em hỏi bác bản santa fee thành công và bản santa fee nhập có khác không? bản nào cách âm tốt hơn ?

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Nói thật là cái 4WD chẳng để làm gì, trừ khi muốn đua với ông F1 hội offroad, mà nhắm chừng bác ko dám vác xe này đi offroad đâu. Nên nếu có thể thì cứ chơi hàng full option

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
manhodessa nói:
Anh em đi Tucson thì than nó ồn hơn đi SF , nhưng nếu bác còn trẻ  thì Tucson đi hợp hơn đi SF rồi . Nếu thấy mấy cái Option kia không cần thiết thì múc con của Thành công nhập đi bác ( Không có Tucson lắp ráp ở VN đâu ) . Mua xe xong tham gia hội SFC cho vui ..vì giờ anh em kia Sorento /Hyundai Tucson cùng nhà với SFC
Hồi Captiva mới ra, gắn đủ thứ cảm biến, về sau, xe nào đi nhiều là bị nó hành hạ; đến những model cuối của Cap ở VN đều bỏ gần hết. Có nhiều Option thì hay, nên nhưng  rút kinh nghiệp Cap .

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Đi xe dòng cao SUV , CUV thì quan trọng ÊSP đó bác ...nhưng bản của Thành công hình như cũng không bị cắt mà ?   Có bác Đinh Khắc Hùng mới tậu con Tucson bên Tiên Phong , vào cho chủ thớt lời khuyên đi

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
thanhbvt nói:
ah mà santafee bác bảo thì bên thành công đòi 1tỷ 033 nên em hỏi bác bản santa fee thành công và bản santa fee nhập có khác không? bản nào cách âm tốt hơn ?
Đương nhiên là bản Santafe nhập (nội địa) tốt hơn về khoản cách âm bác ạ