Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Giá này có khi lại quay về với xe Nhật cho nó lành thôi, chứ thực tế thì dân mình vẫn còn thành kiến với xe Tung của nhiều lắm. Còn thành kiến với Tung của thì chắc khi nào bên đó trả lại HS thì may ra hết thành kiến.
Thật lòng và có hiểu biết thì..mà...là..tại..bị...cho nên!
VN đek phải xứ ăn lông ở lổ, nghèo và đói mà ko biết, ko có, ko mua được cái xe gọi là 4b đầy options.
Xe hãng nào, class nào cũng có ở VN, đủ mặt thương hiệu xe tư bản có bề dầy uy tín CL. Quan trọng chúng nó cũng đưa về mặt giá chấp nhận.
Thế nên, tội tình gì phải mua xe Tung Của cho con xe 1 tỷ 2 khi bọn nó Startup bán xe như đi chợ. Vài bữa nó sập tiệm thì...kiếp này chả xóa đc chữ Ngu vì Sĩ.
Thực tế, Chúng Nó mà ra cái xe nên hồn thì đã bán đầy ở Mỹ rồi, đợi mà tới Vn còn sau.
Xe 4b trị giá $50k nó khác cái xe đạp $150!

Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Tụi em đâu có quyền lực dữ vậy :D
Em nhẹ nhàng, mong manh, khiêm tốn, anh biết, là rất tốt! Nhưng đừng tự ti.
Em ko có quyền lực nhưng OS, OF có quyền lực nhất định ở VN, nói về xe, trong thế giới số này (Nếu ko thì anh chả thèm làm Member).
Anh chỉ xét nếu anh là thằng PR cho 1 SF mới mẻ lại đầy rủi ro cho tt vốn đã đầy hổ báo lại có sẵn định kiến ko tốt về mình.
Chả phải đầy mấy thằng Youtuber, Reviewer cho xe đấy sao. Khác nhau là nói Quá hay Thực tế!
Nếu nói thật lòng về KT, khả năng làm 1 con xe thương mại CL đầy CN thì TQ dư sức làm. Vấn đề là thg nào của Nó làm.

Hạng D
29/3/16
2.024
2.683
113
46
Mấy thằng Hán nô nó nghĩ cục máy, hệ thống treo,… trên xe của tụi nó đã đuổi kịp hay vượt Hàn, Nhật, Mẽo rồi hay sao mà set cái giá trên trời, cao hơn cả đám kia thế? 1/2 giá thì may ra cạnh tranh với Hàn, Nhật, Mẽo được. Giá hiện tại chắc chỉ có đám cõng rắn cắn gà nhà dám mua

Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Mấy thằng Hán nô nó nghĩ cục máy, hệ thống treo,… trên xe của tụi nó đã đuổi kịp hay vượt Hàn, Nhật, Mẽo rồi hay sao mà set cái giá trên trời, cao hơn cả đám kia thế? 1/2 giá thì may ra cạnh tranh với Hàn, Nhật, Mẽo được. Giá hiện tại chắc chỉ có đám cõng rắn cắn gà nhà dám mua
Khổ thay tiền nào của đó!
TC xưa nay Vú lấp miệng Em là nhờ giá rẻ CL thấp. Nếu làm CL cao thì giá ko còn rẻ. Chưa kể cn luyện kim gia dụng, thương mại ko bằng được, cao cấp thì thuộc bí mật quốc gia quốc phòng.
Dễ hiểu, 140 hãng xe TQ cứ gom về chừng 4 hãng thì sẽ khác. Và khi đó, khi mà con Bulong nó xịn như bulong Nhật, Đức thì giá nó đâu còn rẻ :D

Hạng D
24/2/20
4.540
7.503
113
37
Hic, chế độ bảo hành tốt, nhưng BH ở đâu thì không nói. Showroom được mấy cái cũng không biết. Thương hiệu lần đầu xuất hiện tại VN, option cũng same same, động cơ hybrid mạnh nhường cho ai thích dính ghế chứ đường VN có bao giờ xài hết công suất. Giá mấy anh cũng thuộc dạng thách thức lắm luôn như tương lai doanh số các anh vậy.
Showroom mới có 1 cái độc nhất đó bác.

• Sad
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
24/2/20
4.540
7.503
113
37
Xin là xin vĩnh biệt cụ ! chắc muốn làm cú nổ lớn kinh thiện động địa như hãng điện thoại vn năm nào ( mà cho em hỏi nhỏ ảnh còn làm đt ko ta?)