Hạng F
22/7/13
8.993
40.372
113
Sale hãng khác tạo nick Tập Lái vào chê anh @porche911gt3 hạng F trên diễn đàn là seeder của Honda! ha ha!
Trước đây e cũng hăng tiết vịt lắm, sa đà vào tranh cãi (ko phải tranh luận) với mấy ảnh, bgio đỡ nhiều rồi và e chả thèm nói gì cho xong :D … vì e ko muốn bị nọc ra ăn 50 hèo của quan huyện ạ ;)

Hạng D
21/9/10
1.937
11.063
113
Độ ồn: tương đương các xe cùng phân khúc thôi, chủ yếu ồn hốc bánh sau khi lốp xe đi hơn 10.000km.

Máy 1.5T, hộp số CVT: mạnh hơn các xe cùng phân khúc phổ thông, tăng tốc lên 100km/h là 8.8 giây.

Máy lạnh: chỉ thua Mitsu, xe mình đi luôn để 27 độ là lạnh quíu rồi.

Khung gầm: Bác gõ thử cánh cửa CRV xem sao. Chắc chắn dày hơn cả Ford Ranger, Bác gõ thử cho biết.

Lý do Honda định giá cao là vì mọi người so sánh với đám phổ thông.
Honda là xe Chất lượng cao, giá rẻ. Nhìn ma trận bên dưới là biết ngay.
View attachment 3043071
Klq nhưng mình search google cái hình này thì mỗi nơi mỗi kiểu, giống như cảm tính của thằng vẽ biểu đồ vậy. Tuy nhiên công nhận là nhìn qua các biểu đồ thì Honda luôn đc đánh giá cao hơn Hyundai
Góc nhìn cá nhân về CRV 2023 Hybrid

Hạng D
24/7/12
4.193
13.286
113
Mình mua con HRV RS ra biển 998 chai T10/2022.
Đơn giản là ngoại thất đẹp hiện đại, vận hành ổn áp thích nhất trong đám CUV B. Mình cần 1 con xe CUV nhỏ gọn đẹp nhưng không kém phần mạnh mẽ. Đám Seltos, Creta thậm chí Cross hay CX30 không đáp ứng đc.
Honda luôn đưa ra một mức giá cao cho 1 SP tốt tại VN.
CRV cũng vậy thôi. Chính sách điều chỉnh sẽ có nhưng chưa phải hiện tại

Hạng D
24/2/20
4.516
7.472
113
37
Trước đây e cũng hăng tiết vịt lắm, sa đà vào tranh cãi (ko phải tranh luận) với mấy ảnh, bgio đỡ nhiều rồi và e chả thèm nói gì cho xong :D … vì e ko muốn bị nọc ra ăn 50 hèo của quan huyện ạ ;)
View attachment 3043201View attachment 3043202
Em thì chỉ thích đi cà khịa để mấy anh chửi đổng lên cho xôm tụ diễn đàn :)

• Haha
Reactions: futureneodo
Tập Lái
3/6/07
30
48
18
Cảm giác mỗi người 1 quan
Đơn giản là ngoại thất đẹp hiện đại, vận hành ổn áp thích nhất trong đám CUV B. Mình cần 1 con xe CUV nhỏ gọn đẹp nhưng không kém phần mạnh mẽ. Đám Seltos, Creta thậm chí Cross hay CX30 không đáp ứng đc.

View attachment 3043241

HRV RS này chạy hơi bị hay. Em trai mình lấy hồi T1/23, đầu năm xe íu, bản RS hiếm, đợi gần 2 tháng trên HD Tây Hồ, sát Tết mới có và kịp đăng ký, ra biển cũng hơn 1 tỷ xíu. Hồi dẫn nó đi xem và chạy thử xe, xem đủ loại xe từ CX5, Tuscon, Sportage, Peg 3008, HRV RS, Cross, cuối cùng vẫn chọn HRV RS. Về cơ quan, bị anh em chê lên chê xuống bảo từng đấy tiền ai mua con này, vừa bé, vừa đắt, lại xấu, sao không mua CX5, Tuscon, Cross..., nó cho lên chạy thử hết, sau đó mấy ông quay xe tấm tắc khen chạy hay nhỉ, bốc thế mà quan trọng càng nhìn càng thấy đẹp, độc (không đại trà nhan nhản như mấy con kia, đây cũng là lý do mà nó cương quyết không mua CRV giống anh nó), không gian 5 chỗ rộng, thoải mái.
Nghe hơn 1 tỷ để mua HRV RS nghe có vẻ này nọ nhưng em nói thật nó chạy hay, lanh lẹ, vui vẻ hơn tất cả đám trên CX5, Tuscon, Cross...kể cả CRV của em (em gạ nó mãi mà thỉnh thoảng nó mới đổi cho để đi). Bên cạnh đó trong 1 rừng xe đỗ chỉ có duy nhất 1 con HRV RS càng độc, càng nổi.
Khách hàng bây giờ cũng đầy đủ thông tin khi mua xe, mọi thứ đều Public rõ ràng nên cứ đi thử cứ thấy xe nào ổn, phù hợp thì mua thôi. Tiền túi mình, khôn hay dại là do mình, chứ nghe thiên hạ thì có mà đẽo cày giữa đường cả ngày.
Em bổ sung ảnh 2 quả xe anh em, thiếu 1 con Civic của ông bô nữa

Attachments

25/6/18
523
801
98
42
Độ ồn: tương đương các xe cùng phân khúc thôi, chủ yếu ồn hốc bánh sau khi lốp xe đi hơn 10.000km.

Máy 1.5T, hộp số CVT: mạnh hơn các xe cùng phân khúc phổ thông, tăng tốc lên 100km/h là 8.8 giây.

Máy lạnh: chỉ thua Mitsu, xe mình đi luôn để 27 độ là lạnh quíu rồi.

Khung gầm: Bác gõ thử cánh cửa CRV xem sao. Chắc chắn dày hơn cả Ford Ranger, Bác gõ thử cho biết.

Lý do Honda định giá cao là vì mọi người so sánh với đám phổ thông.
Honda là xe Chất lượng cao, giá rẻ. Nhìn ma trận bên dưới là biết ngay.
View attachment 3043071
Thôi Hải thuốc nổ bớt nổ lại cho anh em nhờ, xe CRV của em mỏng manh lắm em à, làm gì cứng cáp bằng xe Hàn mà nổ quá xá em ơi.

• Haha
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
26/3/15
1.360
20.561
113

View attachment 3043241
Tôi thì cũng đã mua CRV bản G, để dư ra 100tr mua chiếc xe đạp anh ạ, tôi tính toán thật là khéo phải ko anh?