Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Nói thật bác chứ em ghét mit lấm mà gióng đời ghét cũa nào trời trao cũa đó mới đau chứ
Thiệt ko bác? E ghét Toy lắm, nhất là mấy dòng highlander, sienna, prado, ghét lây tụi Lexus nữa. Zị mà 'Bác' chưa trao :(

Hạng C
24/6/07
877
5.711
93
40
Bác nên bão dưỡng hãng thì mới an tâm được :)

1 sự thật đau đớn là sau khi em so lại 2 hoá đơn bảo dưỡng AMC và H26 thì cùng món hàng thì H26 rẻ hơn 20-30%.
Chưa kể nữa là AMC chơi em 2 cây gạt nước của Bosch thay vì hàng chính hãng...
Và cuối cùng thì quả hỏng IC dinamo của xe thì chắc vào AMC chém ít nhất 5 củ trong khi H26 chỉ thay những gì cần thay thôi.
Tất nhiên bảo trì lớn hoặc 1 số thứ khác thì sure là em vào hãng rồi ạ ^^!

/tete: em bảo trì khoảng 106km, nhưng ko sure là chủ cũ đã làm mấy cái đó nên em xử luôn cho tiện. Làm xong xe hết bị lỗi: Rung vô lăng xe bất chợt, hiện đèn ắc quy khi đang chạy, tự động reset hệ thống lái...

Hạng C
17/10/11
701
901
93
1 sự thật đau đớn là sau khi em so lại 2 hoá đơn bảo dưỡng AMC và H26 thì cùng món hàng thì H26 rẻ hơn 20-30%.
Và cuối cùng thì quả hỏng IC dinamo của xe thì chắc vào AMC chém ít nhất 5 củ trong khi H26 chỉ thay những gì cần thay thôi.

/tete: em bảo trì khoảng 106km, nhưng ko sure là chủ cũ đã làm mấy cái đó nên em xử luôn cho tiện. Làm xong xe hết bị lỗi: Rung vô lăng xe bất chợt, hiện đèn ắc quy khi đang chạy, tự động reset hệ thống lái...
Hehe, tên gọi thì giống nhau chứ chất lượng khác nhau bác ơi. Chắc bác chưa có dịp so sánh hàng hãng và hàng ngoài, đặc biệt là mấy cái liên quan đến cao su và lọc. Tiền nào của đó, nhưng có 20% sao bác ko thay ở hãng nhỉ :). Sau này có hư hỏng bác còn kiện được dễ dàng hehe.
Còn vụ IC dinamo thì ở hãng luôn thay full set, đó là nguyên tắc an toàn và đảm bảo chất lượng nên việc thay từng bộ phận để khắc phục bác có thể ra ngoai để thay thế bộ phận nhỏ để tiết kiệm chi phí.
Chúc mừng năm mới bác chủ và a e Mit nhe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: forzet and Rbx
Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Chúc các Anh Chị Em Xóm Mit và gia đình năm mới vạn sự Cát Tường!!!

Hạng D
14/11/10
3.044
4.539
113
HCM

Bác bị vụ IC dynamo giống em. Đang chạy tự nhiên tắt máy. Hãng báo 5tr nguyên cục, em thay cục cảm biến ko 800k :)