Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
[font="times new roman,times"]2 cái đèn sương mù làm hết b nhiu tiền vậy bác? khi bác chạy lên khoảng 120km/h tay lái có bị rung ko bác( ý e hỏi là có bị rần rần ko bác?).e nghe nói là các tỉnh miền tây bắt đầu phạt vụ gắn cảng sau rùi đó (tiền giang,vĩnh long,đồng tháp...) e nghe các bác tài trong bãi nói vậy mà ko bít có thật vậy ko? có bác nào bít vụ này thì nhớ cho a e OS bít với nhé,kẻo bị phạt oan uổng!!![/font]

Hạng B1
19/8/09
52
1
0
@bác chủ … đèn gầm rất sáng, nhưng sao lại có 2 cái chụp đen đen thế bác ? Có thể gắn projector mà không có cái chụp đen đó không , hay ít ra sơn cùng màu xe. Lúc trước hình như có 1 xe của bác nào cũng gắn projector nhưng không phải lắp cái chụp nhựa này.

Cũng trong box Mit nà có bác chụp cái Grandis bên Nhật, nó gắn hai cái projector xuống đèn gầm rất đẹp.

Bác dùng projector Lexus, BMW hay loại nào khác ? bong đèn TQ, Philips hay khác ?

Tks bác.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.793
113
TFC
xaydungquocgia.com
@vietanthu&kevintrung: đèn gầm của em là bi Lexus, bóng Xenon TQ, chỗ màu đen là sơn, tuy trong hình như vậy nhưng nhìn bên ngoài màu cũng ko chỏi với màu xe. Giá thì em quên mất rùi!:(.
Còn tay lái run thì em chưa thấy, chỉ thấy người run thoai:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/8/09
6.395
68.793
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đèn chiếu sáng trong xe em xài led ánh sáng trắng, công suất 2w, tiêu thụ điện ít hơn đèn theo xe xài ánh sáng vàng loại dây tóc:

Dàn âm thanh của Grandis tệ quá, loa giấy của TC:(. Thay máu toàn bộ.
Thời gian và lúa tốn cho vụ này là nhiều nhất. :mad:
Đầu phát: DVD p6000 6 đĩa của Pioneer.
Bộ loa Focal KRX2 cửa trước
Bộ loa Focal KR cửa sau.
Amply Focal 4.75 đánh active cho bộ KRX2
Amply DLS cho loa KR.
Amply NSX cho sub.
Trung tâm của hệ thống là Processor: Audison bit one.
Đầu DVD:

Loa cửa trước: Focal - KRX2:

Loa cửa sau: Focal - KR:

Bộ bit one của audison:

Amply Focal 4.75:

Hạng B1
19/8/09
52
1
0
@cụ chủ … Cho tôi hỏi mấy câu:
-          Dàn loa bác thay mới hay đổi bù (cho đỡ tốn ấy mà) vậy bác ?
-          Có cần tăng lực cho bình không, kéo nguyên dàn đó cũng không phải là vừa đâu.
-          Hai cái ampli bác cho vào gầm ghế trước hay nhét vào đâu ?
-          Bác không chơi sup à ? hay mấy cái speaker ấy là đủ rồi ?
-          Sao không làm thêm 2 cái tweeter nghe cho oách ?
-          Có phải làm lại cửa luôn không ?

Nếu có thể chia xẻ thì bác pm giùm chi phí (không cần cho DVD vì tôi happy với cái Kenwood đang có rồi). Bác chơi thế này thì anh em khó theo rồi.

Thanks bác.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.793
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hộc zin lấy ra, bác HP chế cái nắp nhựa khác và lắp bộ điều chỉnh của bit one vào:
Cái zin, tháo ra để dành khi hữu sự:):

Lắp vào thì thế này:

Chỗ lắp đặt bit one là dưới hàng ghế thứ 2, vì hàng ghế đầu dành cho amply của Loa ùi:

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Hay quá bác K ơi, hôm nào cho em nghe thử bộ âm thanh này nhé, em rất thích loa Focal.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Choichoi nói:
Hay quá bác K ơi, hôm nào cho em nghe thử bộ âm thanh này nhé, em rất thích loa Focal.
Dàn nhạc Hi-End của xe má này nghe fê lắm bác ui,em khuyên bác đừng có leo lên thử mắc công ghiền đó.:D

@nqkhanhn : bác rhino_benz hỏi má dzụ film gì kìa má ơi.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.793
113
TFC
xaydungquocgia.com
BốnMắt nói:
Gạch đích này chạy ngon hơn Ỉn không vậy bác Khánh :D:D
Hi bác Bốn mắt! Lâu quá không gặp, hôm nào lên Xì gòn thì hú ae nữa nha
.
@Bác Tê giác: Xe em dán kính rùi bác ạ. Xe bác dán Vk mà vẫn nóng à? Bác đậu trời nắng nóng có bấm kính xuống 1 tí ko? Vì em nghĩ độ nghiêng kính hơi lớn, hấp thụ ánh sáng lớn hơn các dòng 7 chỗ khác. Chứ em film em dán ok mà.
@Choichoi: ok bác, tối nay đi tập huấn với đội banh đê.... em xách xe theo!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Em dán vk70 và vk40 nhưng lúc chạy nắng chiếu vào kính lái cũng nóng rát tay như thường bác ơi,em rút kinh nghiệm sau này có đậu xe ngoài nắng em hạ kính xuống chút xúi như bác xem có bớt nóng không.