Tags
ah0ha
Cả nhà ơi, em nghe nói đi tuyến qua Gia Lai - Kontum qua đường HCM sẽ gần hơn đi QL1A, có anh chị em nào có kinh nghiệm đi tuyến này ra Quảng Bình không ạ?
Tay lái nữ không nên đi đường này :
  • Đường nhỏ hơn, nhiều đèo dốc;
  • Ít nhà, ít hàng quán;
Nên đi theo QL 1A và chỉ chạy ban ngày, mệt đâu thì nghỉ đó, từ từ rồi cũng đến đích thôi mà.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Mợ máu nhỉ. Nếu về tết Mợ lò dò trên này. Nhiều nhóm phi về lắm. Nếu thích bon bon một mình thì cứ QL1A nhé - Không nên QL14 ( đường nhỏ - xe đò chạy gió ngược chiều nhiều và ẩu/ đèo cao, nhiều cua, đi xe yếu hơi cực xe cực người)
Lăn bánh thôi, mệt thì nghỉ cho sướng cái mềnh, đẹp thì dừng chụp choạch cho sướng cái người, ngon thì ghé ăn cho sướng cái mồm.... Lúc nào tới thì tới thôi. Đi như vậy khoảng 3.5 ngày tới (Không cần chạy đêm - Hotel. Motel giá hợp lý trên QL1A đầy...)
Thượng lộ bình an -

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
30/7/16
2.636
58.150
113
Cả nhà ơi, em nghe nói đi tuyến qua Gia Lai - Kontum qua đường HCM sẽ gần hơn đi QL1A, có anh chị em nào có kinh nghiệm đi tuyến này ra Quảng Bình không ạ?
Đi trải nghiệm để biết thì QL14 đi hay hơn chị.
Đi cho dễ thì QL1.

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Nữ mà đi xa vậy lại 1 mình e rằng sẽ mệt lắm. Về quê ăn Tết thì cứ thông thả thôi, mệt đâu nghỉ đó cho khỏe.

Năm ngoái em chạy Biên Hòa - Quảng Ngãi 800km, 2 vợ chồng, 3 đứa nhỏ, chỉ 1 mình em chạy

Ngày 1: Biên Hòa - Nha Trang 400km
Ngày 2: Nha Trang - Quảng Ngãi 400km

Chiều về y chang nhưng ngược lại. Thường thì ngày đẩu khỏe, sung nên chạy xa xíu để ngày 2 đỡ mệt, nên Tết năm nay em quyết định

Ngày 1: Biên Hòa - Phú Yên 500km
Ngày 2: Phú Yên - Quảng Ngãi 300km

Chiều vô
Ngày 1: Quảng Ngãi - Phan Rang 500km
Ngày 2: Phan Rang - Biên Hòa 300km

Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Cô chủ máu phết nhỉ, đi xa mà có mỗi 3 mẹ con là hơi mạo hiểm đấy