Hạng D
10/7/10
1.252
1.649
113
ở đâu mà không thối nát. Nếu sai cứ từ từ hỏi rõ vi phạm, đề nghị ghi biên bản đóng phạt rồi trả giá thật căng nếu đã xác định vi phạm thật hoặc chịu khó đóng tiền. áo vàng giờ xuống cấp trong mắt người dân quá.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Tại giao lộ NL Linh - NL Bằng, từ NVL có 3 cách lên cầu PM: đi thẳng qua cầu vượt đến NT Thập rẽ phải; hoặc rẽ trái rồi rẽ phải đi vào đường dẫn lên cầu và cách 3 là chuyển hướng vào lane hỗn hợp bên hông TT triển lãm và đi lên đường dẫn. Bạn chủ thớt đi k sai, mà xui cái là gặp ăn bẩn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hung279
Hạng D
29/11/06
3.963
10.396
113
Báo lỗi tào lao rồi hù phạt ăn bẩn. Mất dạy thật!
Mà rút kinh nghiệm là sau này nếu lỗi được báo nhỏ và nhẹ nhàng thì ok cạch cạch rồi đi. Còn lỗi lớn là phải tìm hiểu cho kỹ và rõ ràng đã. Nếu đúng y vậy thì mình mới bắt đầu giải quyết. Đừng có cuống quýt lên là bị bắt thóp liền.

Hạng B1
24/8/22
91
129
33
34
Chổ đó cấm xe hơi quẹo phải nhưng đi thẳng chuyển lane vô trong như thớt nói là bình thường. Do k nắm rõ luật nên bị hù thôi.
Theo như thớt mô tả là lúc này xe thớt ở lane ngoài cùng chỉ cho phép quẹo trái thôi mà bác. Vì vậy khi thớt đẩy phải để lên cầu thì em nghĩ là sai mà. Mà em cũng như thớt không rõ là sẽ tính theo vi phạm lỗi nào. Nhiều khi mấy anh GT cũng cắc cớ lắm.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
Chổ này mình hay đi lane bên trong , đỡ lo hơn, vì lane ngoài thường quẹo trái hay phải đều rối, lúc chưa quen thì chạy ra khu chế xuất rồi quay lại luôn

• Like
Reactions: Bé ròm
Hạng B1
16/3/17
82
800
83
Em cũng bị hù lỗi "sai làn" ngay kcn Vĩnh Lộc, em đi thẳng làn quẹo trái . em đưa 400k ko lấy em kiu ghi bb dùm ,rồi tuôn ra 1 tràng "sai làn, vượt đèn đỏ, phạt nặng giam bằng cả năm luôn" em đưa thêm 200 và nói ko lấy thì ghi bb dùm, anh nói nhìu nghe mắc mệt quá :D
Liu í là đừng có sợ, bình tĩnh gg lỗi ngay tại chỗ

Tập Lái
5/4/15
11
33
13
32
Em cũng bị hù lỗi "sai làn" ngay kcn Vĩnh Lộc, em đi thẳng làn quẹo trái . em đưa 400k ko lấy em kiu ghi bb dùm ,rồi tuôn ra 1 tràng "sai làn, vượt đèn đỏ, phạt nặng giam bằng cả năm luôn" em đưa thêm 200 và nói ko lấy thì ghi bb dùm, anh nói nhìu nghe mắc mệt quá :D
Xxx tỉnh em trước đến giờ không bao giờ dám nhận 1 xu, quen thì xin được không thì lập biên bản. Tuy nhiên anh em xử rất có lý có tình chứ không phải canh núp để bắt phạt ạ

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng D
29/3/17
1.412
11.668
113
Rút kn là gg xem lỗi và mức phạt ntn trước khi lv…bọn nam sg này chuyên canh xe tỉnh để mần…bs sg mà đi nvl còn lớ ngớ nếu ít đi…nói chi xe tỉnh 10 chiếc như 1….trừ xe dv đi hoài mới rành biển báo…10 củ thì nó trúng mánh rồi….quá sức mất dạy và thối nát….