Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất
RE: HONDA VIETNAM

Theo em nghĩ, có mấy điểm sau cần lưu ý

1. Model xe của Honda đưa vào VN xẽ không phải là model mới (vụ mày giảm giá thành xe đáng kể: dây chuyền cũ, công nghệ cũ, mẫu mã cũ, linh kiện các nhà máy khác còn dư thừa). Kiểu như Suzuki bán Wagon và Vitara VN ấy mà.
2. Giá thành sẽ thấp hơn các xe tương đương không quá 5K (vì không bán phá giá, tỷ lệ nội địa cao hơn không nhiều)
3. Chắc chắn là HONDA VN sẽ lãi cao

Em nghĩ nếu muốn xài HONDA thì nên chờ 2-3 năm sau khi nhà máy vào hoạt động. Lúc đó lãi đã đủ vốn và cạnh tranh cao nên chúng nó sẽ đầu tư thêm.

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Bác Patriot (em xin lỗi) nghĩ tiêu cực quá, Em nghĩ rằng đây là chiến lược mang tính phát triển của HONDA Vietnam(9 năm trước HDV đã nghĩ tới chiến lược này). Lợi nhuận kiếm được ở Việt Nam HDV sao có thể đánh đổi với danh tiếng HONDA được. Em tin HONDA chắc chẳng dám coi Việt Nam là "Bãi rác" đâu. Bác nhìn ngoài phố (Hà nội) 10 xe máy có tới 2 Ware anpha, 1 Super Dream, 0.3 Future còn lại 0.5 loại khác của HONDA(SH, Dylan, Dream thái... như vậy HONDA có thành công ở Viet Nam không. Em cũng đang hy vọng HONDA ra sản phẩm sẽ là chìa khoá để VAMA giảm giá sản phẩm (hiện nay cao quá). Và có thể em cũng mua CIVIC (em khoái BMW) nếu giá của nó là 20k (có thuế). Hy vọng HONDA Việt Nam thành công góp phần phát triển nghành công nghiệp ôtô đầy tiềm năng của Việt Nam. "Danh tiếng và chất lượng luôn đi song hành". Vậy em và bác cùng hy vọng ở HONDA Việt Nam nhé. ..............bao giờ cho đến tháng 7/2006 như lời hứa của HONDA Việt Nam đây

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: viettq

Bác Patriot (em xin lỗi) nghĩ tiêu cực quá, Em nghĩ rằng đây là chiến lược mang tính phát triển của HONDA Vietnam(9 năm trước HDV đã nghĩ tới chiến lược này). Lợi nhuận kiếm được ở Việt Nam HDV sao có thể đánh đổi với danh tiếng HONDA được. Em tin HONDA chắc chẳng dám coi Việt Nam là "Bãi rác" đâu. Bác nhìn ngoài phố (Hà nội) 10 xe máy có tới 2 Ware anpha, 1 Super Dream, 0.3 Future còn lại 0.5 loại khác của HONDA(SH, Dylan, Dream thái... như vậy HONDA có thành công ở Viet Nam không. Em cũng đang hy vọng HONDA ra sản phẩm sẽ là chìa khoá để VAMA giảm giá sản phẩm (hiện nay cao quá). Và có thể em cũng mua CIVIC (em khoái BMW) nếu giá của nó là 20k (có thuế). Hy vọng HONDA Việt Nam thành công góp phần phát triển nghành công nghiệp ôtô đầy tiềm năng của Việt Nam. "Danh tiếng và chất lượng luôn đi song hành". Vậy em và bác cùng hy vọng ở HONDA Việt Nam nhé. ..............bao giờ cho đến tháng 7/2006 như lời hứa của HONDA Việt Nam đây
Bác suy nghĩ tích cực quá!;)

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Còn theo thiển nghĩ của em thì Honda cũng chả quá tốt với VN đâu!![8|]
Chẳng qua là nó sẽ đối phó với xe TQ thôi. Cách đây không lâu TQ đã dự tính SX xe du lịch ở VN với giá chỉ 6K thôi mà các bác.
Nhưng một điều chắc chắn là xe đang hạ, có thế thôi ạ!;)

Tập Lái
17/6/05
29
0
0

Em thấy ở nước ngoài con Honda nào cũng có cửa nóc hết, Kể cả Toyota hay một số loại xe khác như BMW hay Mẹc.Còn ở VN thì cửa nóc chưa được đưa vào xe hay sao ấy

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Thường thì cửa nóc là option bác ạ, hoặc các loại cao hơn trong cùng một serie cũng có sẵn cửa nóc

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: ntranc19

Em thấy ở nước ngoài con Honda nào cũng có cửa nóc hết, Kể cả Toyota hay một số loại xe khác như BMW hay Mẹc.Còn ở VN thì cửa nóc chưa được đưa vào xe hay sao ấy
Mondeo và Magnus có cửa nóc đó bác

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: ntranc19
Em thấy ở nước ngoài con Honda nào cũng có cửa nóc hết

Làm gì có! Mỗi dòng xe có dăm bảy kiểu, như CIVIC 5 cửa 2005 có 1.4, 1.6, 1.7CTDi và 2.0 Sport, rồi còn S, LS, ES... nữa. Chỉ 1.6 ES và 2.0 Sport là có sun roof thôi.

kebab
...nước ngoài ít mưa, Việt Nam mưa hoài, trổ cửa nóc để dột ướt xe á...

Tôi thấy cửa nóc quá hay chứ, Trời đẹp, không khí biển hoặc núi, mở ra quá tốt. Mưa đâu có vào, nhất là nếu cửa nóc có thể dựng chéo góc lên phía sau thì có thể đi được ngay cả khi trời mưa nhỏ. Nhà có người say xe mở cửa nóc ra cũng đỡ, không bị gió thốc như khi hạ kính cửa sổ.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: cabrio

kebab
...nước ngoài ít mưa, Việt Nam mưa hoài, trổ cửa nóc để dột ướt xe á...

Tôi thấy cửa nóc quá hay chứ, Trời đẹp, không khí biển hoặc núi, mở ra quá tốt. Mưa đâu có vào, nhất là nếu cửa nóc có thể dựng chéo góc lên phía sau thì có thể đi được ngay cả khi trời mưa nhỏ. Nhà có người say xe mở cửa nóc ra cũng đỡ, không bị gió thốc như khi hạ kính cửa sổ.

Bác Bắp nói đúng đó. Cửa nóc xài ở VN lợi bất cập hại. Do thời tiết thất thường, nhiệt độ trên nóc xe thường xuyên lên tới 60 độ C làm cho lớp roăng cửa bị lão hoá nhanh lắm. Cửa nóc để yên chứ cứ mở ra mở vào được vài mùa là .... DỘT thật chứ chẳng chơi. Chả nhẽ lúc đó lại xịt keo silicon chống dột?? . Còn có cửa mà không mở thì cần gì cửa nhỉ?:D