Hạng D
27/7/18
1.087
15.219
113
41

Hay thật, họ đã làm điều ấy như thế nào?
Độc quyền nó sinh ra bao nhiêu hệ luỵ. Yamaha vẫn chưa chết hẳn nhưng anh honda đã dám làm điều đó thì những thứ độc quyền 100% thì ko biết thế nào nữa :D

Hạng D
27/7/18
1.087
15.219
113
41
Cung / cầu thôi
Nguyên vật liệu và chip thiếu---> hàng thiếu ---> thì nó tăng giá cũng hợp lý.
Kinh doanh luôn phải có chiến thuật mà ai cũng rõ là "biết hớt váng tầng lớp có tiền trước để đảm bảo doanh thu"

Như hàng bên mềnh cũng tăng giá đồng loạt
Trung gia, tiểu gia chạy làng.....nhưng đại gia thì vẫn mua.
Thế sao yamaha nó ko tăng anh ơi? chắc nó có nhà máy sản xuất chip hở anh?

Hạng D
29/5/09
3.834
8.508
113
Cách đây 4 tháng em mua đc chiếc Lead 44tr, làm giấy 6 tr. Tc: 50tr. Trên Sg không còn chiếc nào, hôm đó về gò công , ngang qua tiệm thấy trưng chiếc1 Lead. Vô hỏi giá, mua luôn. Khiên lên bán tải chở về SG.

Hạng D
27/7/18
1.087
15.219
113
41
Honda ăn dày xưa giờ không phải giờ mới ăn, mà người tiêu dùng VN cũng khôn lắm, bỏ hơn 50 củ mua con thổ tả này để giờ nó lên tiếp 60 củ. :rolleyes:
À, cho em hỏi ngu hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng VN trong trường hợp này làm gì được các anh?
Cái hội đó sinh ra cho có, tốn tiền thuế chứ nó chỉ bảo vệ ai có tiền thôi anh :rolleyes:

Hạng C
16/4/12
988
50.278
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Thế sao yamaha nó ko tăng anh ơi? chắc nó có nhà máy sản xuất chip hở anh?
Ko ai mua thì còn nguyên đống chip đó chớ sao.
Cậu nên đặt câu hỏi tại sao dân Vịt lại mua Honda nhiều mà ko phải Yamaha hay Suzuki?

(Ngay mấy cậu ..."căm thù" Honda trong thớt nầy, rồi cũng lại mua ...Honda thôi :) , đứa nào càng bi bô "căm thù" đứa đó càng mê Honda! Mình thật )

Nói chung muốn bình cái gì phải có kiến thức về kinh tế cái đã.
Ko làm kinh doanh thì rất khó để bi bô
Cứ đổ tội cho người làm tư bản " bóc lột" mà ko thấu hiểu cái khó họ chịu.