Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Ngày xưa ko có tiền cứ nghĩ mãi tầm tiền tỷ sao ko mua xe Đức mà đâm đầu vào Lexus. Sau này thì cũng hiểu ra tại sao người ta chọn Lexus. Đến lúc có tiền mua xe cũng thử Lexus và nhận ra rằng có điên mới mua con rx350 giá gần 4 tỷ. Con Này tầm 3 tỷ là ngon, hoặc cùng lắm như hồi mới ra là 3,3.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.874
113
Q7
Ngày xưa ko có tiền cứ nghĩ mãi tầm tiền tỷ sao ko mua xe Đức mà đâm đầu vào Lexus. Sau này thì cũng hiểu ra tại sao người ta chọn Lexus. Đến lúc có tiền mua xe cũng thử Lexus và nhận ra rằng có điên mới mua con rx350 giá gần 4 tỷ. Con Này tầm 3 tỷ là ngon, hoặc cùng lắm như hồi mới ra là 3,3.
Vậy Rx350 = 2 GLC300, hic

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
RX350 máy lớn thuế cao. Nếu so GLC thì nên so RX200t. Lệch nhau khoảng gần 1 tỏi Và cầm 1 tỏi đó đi xem 2 chiếc thì bác sẽ hiểu 1 tỏi đó khác chỗ nào hihi. Và nếu GLC gáp mấy 3.0 hoặc 3.5 như Lexus thì giá cũng sẽ cao ngất ngay bác ạ.

• Like
Reactions: HOA MAI
Tập Lái
20/8/13
14
25
3
Phải dùng qua rồi mới thấy giá trị của Lexus nằm ở đâu bác oi.
Nếu không bàn về giá cả thì so về độ êm ái, giá trị sử dụng và dịch vụ hậu mãi của Lexus cực kì tốt so với Merc và Bim. Những điều này đều làm hài lòng những người lớn tuổi.

Hạng D
18/7/11
1.004
4.874
113
Q7
RX350 máy lớn thuế cao. Nếu so GLC thì nên so RX200t. Lệch nhau khoảng gần 1 tỏi Và cầm 1 tỏi đó đi xem 2 chiếc thì bác sẽ hiểu 1 tỏi đó khác chỗ nào hihi. Và nếu GLC gáp mấy 3.0 hoặc 3.5 như Lexus thì giá cũng sẽ cao ngất ngay bác ạ.
bác giải ngố giúp e luôn là RX350 công suất máy đc bao nhiêu con ngựa ạh?

Hạng D
18/7/11
1.004
4.874
113
Q7
e tự giải ngố lun rùi:
- RX350 máy 3.5, cs 295hp, giá 4 tỏi
- GLC300 máy 2.0, cs 245hp, giá 2 tỏi
đúng là muốn đẳng cấp cao thì không nên quan tâm đến giá!

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
e tự giải ngố lun rùi:
- RX350 máy 3.5, cs 295hp, giá 4 tỏi
- GLC300 máy 2.0, cs 245hp, giá 2 tỏi
đúng là muốn đẳng cấp cao thì không nên quan tâm đến giá!
Nhưng RX đề pa vẫn yếu hơn GLC đó bác. Vì có thể moment xoắn nhỏ hơn Mec và nhất là cái xác nặng và to đùng của RX. Lexus có máy 2.0 turbo cũng ngon mà chưa làm giảm trọng lượng của xe.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhưng RX đề pa vẫn yếu hơn GLC đó bác. Vì có thể moment xoắn nhỏ hơn Mec và nhất là cái xác nặng và to đùng của RX. Lexus có máy 2.0 turbo cũng ngon mà chưa làm giảm trọng lượng của xe.
Mình ko thấy glc ngang cơ với rx, chỉ có ông nào ko đú lên đc rx mới tự sướng là glc ngang cơ thôi vì mình cũng cân đo glc chán rồi.
Nếu nói về tiện nghi, côg năng, rộg rãi thì rx phải ngang cơ GLE, chỉ là trông GLE cao hơn thôi, còn ai so sánh GLE với GX cũng đc, nhưng GX lại phục vụ nhu cầu khác, kiểu lăn lộn chứ ko phải chạy đường trường như GLE.
Còn đo công suất máy thì ko nên, đến RR côh suất cũng thua S65 của mer, nhưng dân chơi vẫn mua ầm ầm.
Nếu nhà giàu đã mua thì nhìn chug là đúng trên 50%, ko nên bàn cãi nhiều.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
Em tham gia cả OS và OF nêm có hai bài giống nhau. Cụ có điều kiện cụ không quan tâm đến giá. Em làm bằng mồ hôi chất xám của em nên khi mua cái xe nào cũng cân nhắc. Cụ không thích thì sang thớt khác. Ở VN ngoài cái thuế cấu thành giá xe thì nó còn chịu nhiều cái mập mờ khác nữa, em thấy bất công em cứ kêu, ảnh hưởng đến cụ ak?
Một cái xe giá một đồng mà về VN phải bỏ thêm 3-4 đồng nữa nuôi cái... thì quá là vô lý. Đại gia chơi xe không nói nhưng nhiều người có tiền muốn mua Lex cũng cân nhắc lắm chứ đâu phải như mua mớ rau ngoài chợ.
Trên diễn đàn OF em cũng ném đá Toy VN mấy tháng trước vì giá quá cao, kết quả giờ sao chắc cụ cũng biết. Em ahbp cũng được nhưng em cứ thích ném đá những thứ em và nhiều người khác thấy vô lý kkk
Lexus Việt Nam! định hướng marketing là tạo ra sự khao khát cho khách hàng: giá cao, hàng khan hiếm (dù có sẵn tiền nhưng vẫn phải đặt 4-6 tháng mới có hàng), chất lượng ổn định, chăm sóc chu đáo, giá trị bán lại cao, khấu hao ít, ... Đó là chiến lược marketing của họ và đến nay nó vẫn đúng! Họ chọn con đg riêng, khác hẳn với mấy hãng xe Đức như mer, bmw, audi có tiền là có xe luôn, sự khát khao nó giảm hẳn, xe chạy đầy đường. Nói thật là ra đường, chỉ mấy em đời mới của mer, bmw, audi vừa ra mắt thì E còn ngó chứ 1 time sau E chẳng thèm nhìn. Trong khi 1 em Lex es350 đời 2012 thôi E cũng vẫn ngó theo. Mặc dù là lái lex cảm giác ko thật bằng bmw nhưng ko hiểu sao vẫn có cảm giác thèm muốn khao khát nó, đó là thứ ko mua đc bằng tiền!

Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Quan điểm mỗi người một khác, ra đg thấy 350,460,570 em chả bao giờ thèm nhìn, thế mà thấy audi, mer, bmw là mắt sáng lên. Mình là ng có tiền, có nhu cầu mua xe gặp có xe mua luôn là khoái cảm nhất chứ sung sướng gì cái kiểu chờ đợi, bác ở trên gu hơi dị :D. Cứ thử hỏi mấy ông có tiền xem bao nhiêu người thích có xe luôn.