Tập Lái
10/5/24
4
16
3
39
Morning Ae,
Mình chia sẽ mẹo nhỏ về cách kết nối Auto Android không dây trên CRV 2024, do mình đang đi bản RS nên mình sẽ hướng dẫn cách mình làm thực tế, các Ae đi bản khác có thể thử nhé.

- Cách thực hiện -
B1.
Mở Menu Ẩn (Bấm & giữ 5s 3 phím HOME + PLAYBACK |<< + VOLUME)
B2. Chọn Detailed Information & Setting
B3. Chọn Smartphone Information
B4. Chọn Auto Android và chọn USB & Wireless
B5. Ae xoá hết các kết nối Bluetooth hiện tại với Andoird phone (cả xe và phone). Sau đó, kết nối Bluetooth lại từ đầu.
>>> Sau khi thực hiện 5 Bước trên, Ae sẽ kết nối không dây 100% với Auto Android. Và còn nhiều thứ trong Menu Ẩn này, Ae có thể tinh chỉnh cài đặt theo sở thích từ Âm Thanh, Kết Nối, Camera, …

*** Lưu ý: trong trường hợp Ae nghịch chán và muốn trở về mặc định thì cứ chọn Factory Reset thôi là xong.

--
Viết thêm tẹo về quan điểm cá nhân của mình ở các hội nhóm CRV trên facebook, mình thấy những tút chia sẽ kinh nghiệm và mẹo thì đa số các Admin/ Mod của nhóm sẽ xoá/ ẩn bài… Mình chưa hiểu nguyên nhân là vì lý do gì… Tuy nhiên, với cá nhân mình, nếu vì lý do nào đó liên quan đến việc kinh doanh bán hàng phụ kiện/ phụ tùng… thì những hội nhóm như này là MẤT CHẤT… đặt cái tên nhóm và mô tả là nơi để Ae có thể giao lưu và học hỏi kinh nghiệm nhưng lại ưu tiên kinh doanh bán hàng là không nên! Mong là Ae quản trị nào của mấy hội nhóm có đi ngang qua thì ghi nhận ý kiến này. Vì ai cũng cần học hỏi và trao đổi kinh nghiệm để cùng nhau sướng ạ.

Mẹo nhỏ để kết nối Auto Android không dây trên Honda CR-V 2024
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator: