Tập Lái
19/6/11
12
0
3
đọc bài của bảc mà e cảm động quá,đúng là những người yêu xe có khác,chúc bác sớm cưới đc e nó về làm vợ

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
grilldove nói:
Anh đã lấy vợ gần 1 năm, vợ anh thùy mị nết na, nhỏ hơn em 7 tuổi, tuy chân ngắn, chiều cao không cao bằng em, nhưng dáng cũng thong thả, xinh xắn, ăn nói nhẹ nhàng. Anh kèm hình vợ anh cho em xem nhé.
Mơ ước "nhỏ nhoi"  Lexus RX330

Và hình như em và vợ anh có họ hàng xa thì phải .
Anh hạnh phúc bên vợ mới cưới của anh và đã có nhiều chuyến đi chơi xa, tìm đến những nơi yên bình và lãng mạn.

Hàng ngày anh chăm sóc chu đáo cho vợ anh, nghe từng hơi thở, ngó trước trông sau và không bao giờ để nàng đói khát dù một giây một phút. Gần đây anh sắm thêm đồ trang sức để tăng thêm sang trọng quí phái cho nàng. Có những lúc vô tình làm vợ anh bị trầy xướt lòng anh đau như cắt. Ngày tháng trôi qua thật yên ả. Anh yên phận là nghĩ rằng đã quên được bóng hình em. Anh nghĩ rằng anh đủ can đảm, vững lòng khi gặp lại em.

Nhưng than ôi cuộc đời không như anh tưởng, lý trí không thắng nổi con tim anh. Anh lại có dịp sang bên ấy và tình cờ gặp lại em và cả em gái của em nữa, em của em xuất hiện thường xuyên hơn trong màu áo mới, thời trang hơn. Anh cố lơ đi nhưng chỉ được thời gian ngắn , anh cố nhắm mắt lại nhưng nó chỉ làm những ký ức xưa hiện về nhiều hơn, dữ dội hơn. Những ngày tiếp theo anh lại khổ sở thao thức mà tối qua là đỉnh điểm của sự xót xa, luyến tiếc. Anh đang tản bộ dọc bờ kè sông Tonglesap, em chợt chợt lung linh hiện ra dưới ánh đèn đường, anh như tê dại đứng nhìn và rồi anh lại lặng lẽ quay về khách sạn. Về phòng anh suy nghĩ mông lung, ngắm trời sao, sông Tonglesap từ tầng 5 và thật bất ngờ, anh lại nhận ra dáng của em dù xa tít.

Đêm đó anh thao thức, trằn trọc, mệt mỏi và chợp mắt khỏang 2 h sáng. Em biết không ,anh mơ giấc mơ thật đẹp, anh và em tung tăng trên đường, không phải ở bên ấy mà là ở Hồ Sen, đồi cát trắng ở Phan Thiết và trong tay của anh có cả giấy chứng nhận hôn thú hợp pháp hẳn hoi. Anh gật mình tỉnh dậy vẫn còn sung sướng pha lẫn một tí hồi hộp. Vài phút sau đó khi hòan tòan tỉnh táo anh có hơi thất vọng một chút về thực tại, nhưng trong đầu anh bổng lóe lên một ý tưởng tuyệt vời, anh sẽ phấn đấu và cưới em bằng mọi giá. Anh đã quyết tâm rồi, thời gian có thể là 2 năm hoặc 3 năm nữa nhưng đó là ý chí sắt đá của anh. Anh sẽ không bỏ vợ của anh nhưng anh sẽ dành cho em khỏang rời riêng cùng anh bõ công bao năm tháng chờ đợi. Em chờ anh nhé .Có thể dù anh đã cố gắng, có đủ điều kiện để đón em về nhưng vì lý do gì mà chúng ta không đựợc gần nhau như gia đình anh không chấp nhận tuổi tác của em hoặc em quá mệt mõi thì em cũng đừng buồn anh sẽ đưa em gái của em về để tìm lại hình dáng quen thuộc xưa. Em cứ an tâm nhé.

Em thương yêu khi anh kết thúc những dòng này thì máy bay cũng sắp hạ cánh, qua cửa sổ máy bay anh thấy bao màu áo tung bay trên đường phố và anh đang mơ, mơ về một ngày không xa trong những tà áo đó …có anh và em.

Sài Gòn 2011

Vợ bác đẹp quá, màu xám bạc đúng ko? chỉ có cái bác bắn inox đầy người vợ bác, hi hi, hơi xấu.

Tập Lái
14/6/11
32
0
0
39
ôi văn chương của bác thật là lai láng
chắc chắn là vợ bác đẹp lắm nhỉ,

Hạng B1
22/6/11
60
8
8
32
Sai Gon
www.otosaigon.com
Văn hay...hay...em cũng có 1 mối tình như bác(nhưng với em Camaro cơ)...hjx,nhưng tất cả chỉ là chờ mong và ao ước...bởi 1 chữ nghèo mà em không thể đón nàng về dinh được...có lẽ,còn rất xa vời[/:)][/:)][/:)][/:)][/:)]

Hạng B1
11/1/11
58
0
6
12
Bình Thạnh, TP HCM
Cảm ơn Các Bác đã chê, khen chia sẻ.
Khi nhìn chị em nhà RX 330, RX350 và RX450 thì em cầm lòng cầm lòng hổng đặng, tương tư nên em chỉ ghi lại suy nghĩ của mình thôi, chính tả sai tùm lum.

Em từng nghía Cô chị cả RX300
mê cô RX 330 và phấn đấu cưới cô em RX350

@ Bác FChangChina: Chúc Bác đạt được mơ ước rướt em Camaro về sớm cũng như em vậy... ka... ka