Tập Lái
9/2/20
4
2
3
39
Mọi thứ đều ok như: giá xe rất hợp lý; đầm chắc; ít ồn;... Ăn xăng cũng không quá nhiều như đồn đoán. Vấn đề quan trọng nhất là khi sử dụng xe này cần có Gara tốt để họ tư vấn, định kỳ kiểm tra, bảo dưỡng là được.
Thanks pác. em cũng đang tìm, nhưng chưa có

Tập Lái
9/2/20
4
2
3
39
Bác like cái group Cap trên FB nhé, chứ em thấy xe này được cái giá tốt giờ date 2009 chắc tầm 250tr-300tr xe ngon.
Xăng thì ăn cũng nhiều: đặc trưng Chevrolet rồi, xác nặng đi đầm thì ăn xăng
Hệ thống điện, cảm biến thấy ae rất hay đăng lên tìm chỗ sửa, hư cái này chết cái kia, cũng do quá nhiều cảm biến và option thì hư nhiều là ko tránh khỏi rồi.

Bác kiếm con xe còn ngon tầm 270tr đi bỏ thêm 5 60tr vào đi gia đình thì okie. Trong tầm 320tr 330tr mà date 2009 thì chắc ko có con nào form đẹp hơn Cap.
em đang tìm ạ

Tập Lái
9/2/20
4
2
3
39
Dáng CAP đẹp chạy đầm và giá phù hợp với người dùng. Trong tầm giá dưới 300Tr thì bác mua 2009 là ổn trong phân khúc CUV 5+2 rồi.
Mua xe CAP cũ đời trước 2012 bác chỉ cần lưu ý xem 3 món chính sau đây:
  1. Curoa cam phải thay rồi và hàng hãng
  2. Thước lái đã phục hồi hay thay mới?
  3. ECM có bị sửa chữa gì chưa?
Còn lại thì các phụ tùng khác ở HCM đều có và giá rẻ nhiều nên bác yên tâm không cần lo nghĩ nhiều.
Còn nếu bác có điều kiện hơn thì nên lấy từ đời 2014 trở lên sẽ yên tâm sử dụng vì máy móc đều đã thay đổi theo tiêu chuẩn của GM toàn cầu hiện tại rồi.
Tâm lý thì ai cũng muốn mua được con xe ngon mà giá mềm, nhưng em thấy chỉ cần ưng ý thì mua mắc 1 chút cũng không sao; quan trọng là mình sẽ vui vẻ và yêu chiếc xe khi sử dụng nó lâu dài chứ kỳ kèo hay đợi giá tốt hơn thì nhiều khi tiền sửa xe cũng vào đó.
Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm thực tế của em.
Chúc bác tìm được vợ 2 đúng ý nhé :)
thanks pác. em cũng đang tìm. 2014 giờ tầm nhiu pác nhỉ?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
thanks pác. em cũng đang tìm. 2014 giờ tầm nhiu pác nhỉ?
Bác canh mua thì giờ chắc tầm trên 500-600 nếu xe ngon và chạy ít, năm 2016 em định hỏi mua con này mà hụt nè. Còn muốn mua rẻ hơn thì chắc phải chờ lâu lắm mới có, nghe AE bảo 2014-2015 ngon hơn Revv nên Revv thì em thấy đăng bán nhiều.
Nên mua Captiva 2009 hiện tại không mấy bác?

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. em chuyên sửa chữa dòng captiva nói riêng và dòng chevrolet nói chung thì em có nhận sét như vậy: Nếu các bác muốn mua xe để chạy gia đình kem theo tính năng an toàn cao thì hãy chọn dòng captiva vì nó được trang bị đày đủ các hệ thống an toan như: hệ thống ABS, hệ thống cân bằng điện tử ESP, hệ thống hỗ trợ đổ dèo,dốc trên xe( số tay), mà dòng captiva giá nó mềm, bên cạnh đó thì dòng captiva nó cũng có nhược điểm là các hệ thống điện tư dễ gặp lỗi và hư hỏng nên mọi người việt nam sợ. Nếu các bác mua xe vì mục đích kinh doanh và chạy gia đình thi hãy chọn các dòng xe chạy diezel như: Fortuner, Everest, ISUZU D-Max,.... Các bác cần hỗ trợ kỹ thuật coi xe alo em 0932746748. GARA CHEVROLET GIA ĐỊNH

• Like
Reactions: harryphan
Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
túm lại là đếch nên mua cụ ạ
xe cũ 11 năm rồi mà lại là mẫu xe thảm hại lỗi nữa thì nên tránh