Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Bác chủ thớt cho e hỏi có phải nhựa ở hai bên cánh có mềm quá ko,khi kéo kính lên hết thì phần nhựa bên hông cửa nó bị cong lên rồi lại về vị trí cũ. Xe vitara này hình như ko có chức năng tự khoá cửa khi đi tốc độ cao nên cũng khá bất tiện.

Đúng là dàn nhựa bên trong xe cho cảm giác không cứng cáp, kể cả tablo và 2 bên cánh cửa. Chức năng tự khoá cửa kho đi tốc độ cao có thể độ được bác. Có 1 số ae làm rồi.

• Like
Reactions: toduclong
Tập Lái
22/11/14
6
4
3
41
Đúng là dàn nhựa bên trong xe cho cảm giác không cứng cáp, kể cả tablo và 2 bên cánh cửa. Chức năng tự khoá cửa kho đi tốc độ cao có thể độ được bác. Có 1 số ae làm rồi.
Bác làm cách âm đi có giảm ồn rõ rệt ko, em cũng định làm nhưng tham khảo nhiều diễn đàn thấy nhiều ng khuyên ko nên làm, dễ xảy ra chập cháy. Bên cạnh đó nhìn thợ tháo tung khi em còn zin thấy xót lắm.

• Like
Reactions: brian_adam
Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Bác làm cách âm đi có giảm ồn rõ rệt ko, em cũng định làm nhưng tham khảo nhiều diễn đàn thấy nhiều ng khuyên ko nên làm, dễ xảy ra chập cháy. Bên cạnh đó nhìn thợ tháo tung khi em còn zin thấy xót lắm.
em làm cách âm xong có cảm giác bớt ồn hơn khi đi đường xấu. Nếu bác làm thì nên chịn thợ chuyên, sử dụng loại xịn chút chứ loại dỏm sau một thời gian nó chảy ra càng phiền. Ae trong hội chỉ cần bọc sàn Simili cúng thấy giảm ồn đó bác, simili thì kinh tế hơn nhiều

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
chủ xe review có khác! ok ông tây! nhìn ngoài thấy xe này rất cân đối, chúc mừng bác chủ ưng ý!quan trọng nhất là you love your wife regardless

• Like
Hạng D
4/2/08
4.580
6.450
113
TPHCM
Em vẫn có cảm giác xe này hơi cao giá 1 tí, rẻ hơn khoảng 50tr chắc sẽ cạnh tranh tốt hơn. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ, thích là chơi thôi.

• Like
Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
Em vẫn có cảm giác xe này hơi cao giá 1 tí, rẻ hơn khoảng 50tr chắc sẽ cạnh tranh tốt hơn. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ, thích là chơi thôi.
Cám ơn bác, em đổi từ Sedan sang sang gầm cao cũng ngắm nghía nhiều em. Đa phần tầm 800 đổ lại xe ưng ý toàn xe cũ. Thấy em Vitara options khá ấn tượng, nhập Hungary nên em đăng ký test xe ngay ngày đầu tiên em nó xuất hiện tại motor show. Sau khi test xong em cọc luôn và bén duyên với em nó tới giờ.

Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
So với giá thì lấy Cap Revv full option, hệ thống hỗ trợ an toàn cao hơn nhiều, giá cũng khong chenh lệnh lắm.

Nói về an toàn thì Vitara đạt chuẩn an toàn 5 sao của Euro NCAP, bác search thông tin là sẽ biết, Cap em không rành lắm vì lắp ráp ở VN có đo chuẩn an toàn chưa :)

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Em nghĩ bác nghĩ sai rồi hoặc có tình ngụy biện :)

Số tiền bác muốn so sánh phải + thêm số tiền mấy xe khác phải bỏ thêm. VD những cái sau đây Cap và Ecosport có sẵn không:

DVD gối đầu: 6.4 triệu
Cách âm Gladen: 11 triệu. Ở VN đường xấu nên xe nào cũng nghĩ tới chuyện làm cách âm
Camera hành trình. 3.6 triệu
Sub gầm 7 triệu
Vkool: 7.5 triệu

Em thích hàng xịn nên chơi như vậy, những bác khác xài hàng thường vẫn không có vấn đề gì :)
Bác ơi, lái thử Cap Revv chưa?
Ko cần làm cách âm nhé. Sure luôn. Êm cực.
Vkool ko cần luôn vì kính xe có sẵn.
DVD, SUB thì do nhu cầu cá nhân rồi.
Bù lại Revv có cảnh báo vượt, rửa đèn, ngồi rộng hơn Vitara, chưa kể ghế sau chỉnh độ ngả được (hơi bị ăn tiền đấy).
Động cơ 2.4: cái này chắc khỏi so vì động cơ này nên để đi đường trường. Bốc vì sức kéo lớn.

Nhin chung mình thấy Vitara all new nhìn đẹp, nội thất nhìn rẻ tiền (phải bỏ tiền bọc da thì sẽ đẹp hơn), động cơ 1.6 và mức tiêu hao nhiên liệu ổn. Giá hơi cao do là xe nhập. Xe này nhà ai hay chạy tp mà thích xe cao có thể thích.