Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất
Bác sỹ (và các bác OS) ơi, hiện nay có 1 em Peugeot 605 đang muốn bán. Em này sản xuất năm 97 và đăng ký năm 98. Bác sỹ tư vấn giúp:

1. Giá xe khoảng bi nhiêu?
2. Phụ tùng của em này có dễ kiếm không?
3. Em này hoạt động có ổn định không?
4. Sau này bán đi có dễ dàng không?

Nếu có thể, bác sỹ cung cấp cho em các thông số kỹ thuật của em này nhé.

Cám ơn bác sỹ và AE.

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất
RE: Nhờ bác sỹ giúp: Peugeot 605

Bác "chuyên gia xe cũ" Né Sút đâu rồi, lên tiếng giúp em với. Tư vấn gấp gấp.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Xin phép Bác sĩ xạo xạo tí nhé,
Bác trả 14K thì bên kia bán ngay, trả 13K thì phải cò cưa
Xe 405 khó kiếm đồ thế nào thì xe này khó hơn 1 tý
Peugeot 605 là hạng xe tốt, chạy tốt, đương nhiên có chạy thì tất nhiên có trục trặc, xe nào chả thế
Xe này cả VN có chừng ko đến 50 chiếc, chả có nhiều người mua đi bán lại đâu
Bác tính mua đi lâu dài thì chơi, mua cho vui rồi bán thì lỗ chết
:D

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Thế 11K thì có chơi được không bác. Em sợ nhất cái khoản phụ tùng thôi chứ không định kinh doanh nó. Bác có thông số kỹ thuật của em này không, gửi cho em với. Cảm ơn bác.

Hi các bác:

1. Giá xe khoảng bi nhiêu?

Nếu bác cực máu thì trả 10.000 USD, đảm bảo chủ xe sẽ đổi số máy điện thoại ngay, chuyển trụ sở Cty luôn....tóm lại là...một đi không trở lại....

2. Phụ tùng của em này có dễ kiếm không?

Impossible difficult! Không thể kiếm được, trừ khi có người nhà "ở bển" (France) làm...garage Peugeot Citroen! Kể cả đặt mua chính hãng với giá cắt cổ, chưa chắc có ai ở Việt nam dám order cho bác. Không tin à, garage Vinh Quang vẫn còn một con đó, nằm đó từ năm 2001, chủ xe : Tổng Cục thuế, mới chạy có 18.000 km, tình trạng : hỏng lung tung, không ai biết chính xác em này hỏng cái gì nữa....Cơ quan đầu ngành của nhà nước còn bỏ chạy thục mạng, liệu bác là ai....mà dám dính vào hả?

3. Em này hoạt động có ổn định không?

Nếu mà chạy được, thì chạy sướng lắm, nhất là con 3.0 V6 Automatic, nội thất hiện đại, điện tử tối tân, tự động tận răng...To, rộng, êm, phong cách rất Parisien...walks away!
4. Sau này bán đi có dễ dàng không?

Phải đợi gặp một người....giống như bác, chắc cũng không sẵn lắm đâu!

Nếu có thể, bác sỹ cung cấp cho em các thông số kỹ thuật của em này nhé.

Xem kỹ xem của bác đời nào nhé, cẩn thận mấy em Pháp..."cuốc"...này không chơi...đồ chơi lung tung của nhau đâu nhé!

http://www.globalcar.com/datasheet/Peugeot/1989Peugeot605SL.htm
hoặc là
http://cars.kelkoo.co.uk/b/a/ps_12253082/100354123.html

Chúc bác vui vẻ, thư giãn nhé !!!

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

các bác ơi, có đùa thì cũng cũng đùa vừa thôi chứ ai lại rẻ rúng em nó thế.
Xe này chở sang VN cho Hội nghị QT Pháp ngữ Hả Nội ngày xưa đấy bác à! 605 đời 97 này có mâm đúc nệm da ABS bong bóng... đầy đủ tiêu chuẩn cả đấy, máy V6 thì phải
Bác nào mà biết em này 10K thì a lô cho em nhá, em nguyện chung thuỷ 10 năm với em này luôn, có hoa hồng 5% nữa:D

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Bác Nexus nói đúng đấy!báo mua bán rao 240 chai!chẳng lẻ đến nói 150chai như bác"đêm màu hồng" chắc chủ xe ko nói chuyện bác Ne nhỉ?

To bác Ne:xe Sonata 94 bác nói ở Bình triệu phải của tay Chính ở Lac Long Quân ko?đăng bán trên mạng đúng ko vậy?nếu đúng thì em đọc toàn tin cơm nguội!còn ko đứng thì em cho bác số dt!

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Trích đoạn: caubasg
To bác Ne:xe Sonata 94 bác nói ở Bình triệu phải của tay Chính ở Lac Long Quân ko?đăng bán trên mạng đúng ko vậy?nếu đúng thì em đọc toàn tin cơm nguội!còn ko đứng thì em cho bác số dt!
Xe của bác Chính ở LLQ đó đã bán cách đây hơn 1 năm rồi cậu 3 ơi, chiếc Sonata ở cầu Binh Triệu này khác - màu bạc và số tự động, ko đăng báo ở đâu hết

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Xe này phục vụ chuyên gia nước ngoài. Giá 11K + 1 chút cho hội đồng thẩm định giá. Em đi kiểm tra rồi thông tin lại các bác. Không loại trừ trường hợp làm mai cho bác Nexus. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác hoả tiễn xem kỹ dùm năm SX cho đúng nha - Em ở SG nha bác - thấy được đúng đời 97 là lượm thôi. Em chẳng ngại 11K, chỉ ngại cái 1 tý cho HĐ thẩm định thôi