Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Chào các bác, nhờ các bác nào rành về xe số vào tư vấn giúp em tí, chuyện là em vừa mua 1 con xe số Honda mới, trước đó thì em cũng chạy một con y chang dòng xe mới mua này luôn, mà nó là đời cũ 2014 dùng chế hòa khí, con mới mua thì tất nhiên là dòng phun xăng điện tử FI.

Công việc em thì hay di chuyển ngoài đường qua lại giữa các chi nhánh và phòng giao dịch của công ty, ngày nào cũng như ngày nào em di chuyển cỡ tầm đấy số km, cùng lắm sai số +- 10km thôi. Vậy mà em đổ cùng ở 1 cây xăng, cùng 1 số tiền đổ thì con xe cũ của em nó đi được nhiều và lâu hết hơn con xe mới mua này, con xe mới này đồng hồ báo xăng tụt rất nhanh và em cũng mở nắp bình xăng ra quan sát quả thật là nó hết nhanh. Em thấy rất là vô lý, 1 bên là 1 con xe cũ chế hòa khí 10 năm tuổi, 1 bên là con xe mới tinh phun xăng điện tử với thông số hãng nêu là 1.47 Lit / 100km mà sao con xe mới này rất hao xăng.

Biết là máy móc đồ điện tử thì rất hên xui, đen đen thì mua trúng con bị lỗi kỹ thuật, cái hãng Honda này em cũng thấy ngán ngẩm nó rồi, em đang nghi con xe mới mua này có vấn đề thật, không thể vô lý vậy được. Chắc em phải mang ra hệ thống Honda Head cho họ kiểm tra quá.

Các bác rành xe pháo có tư vấn gì không ạ. Em xin cảm ơn.

Nhờ tư vấn, xe số Honda Future Fi mới mua mà thấy hao xăng quá?

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/6/12
1.439
6.620
113
thong so này là chạy đường trường, chạy trong phố khá hao.....xem mình future 10 năm mới làm máy....47km/1l là hày lòng rồi..... chạy trong phố khá hao tầm 30-35km/l....

anh có mang vào Head cũng thế....xe bình thường,,,,,,, haaaaaaaa

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
486
4.127
93
Mình đang chạy chiếc Future đời 2011 đã có FI rồi mà ta ?

Mỗi ngày đi về hết khoảng 15km và kẹt xe cả 2 chiều, mỗi chiều 7,5km mình đi khoảng 45-50 phút và thường xuyên để số 2 bò nhích nhích từ cầu Tân Thuận đến cầu Khánh Hội, 6 ngày hết 1 bình xăng đầy.

• Like
Reactions: wild-west
Hạng B2
5/10/14
216
1.886
93
bác mua dầu sứt đỡ đau đầu dễ hơn.

Hạng F
7/8/17
7.499
10.209
113
Xe mới máy nóng các chi tiết chưa khớp nhau. Chay 300k thay nhớt xong chạy tiếp tới 1000km thay lần nữa r tính tiếp. Có mỗi con xe máy mà lăn tăng quá. Mình đi SH bào 7 80 toàn hơn 2L/100km. Ăn thua thực tế còn thông số hãng là hệ số "lý tưởng".

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
6/12/14
458
1.985
93
E đang định múc con này chạy làm hàng ngày chủ yếu trong nội thành. Nghe bác chủ nói vậy, thôi e né luôn.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Chào các bác, nhờ các bác nào rành về xe số vào tư vấn giúp em tí, chuyện là em vừa mua 1 con xe số Honda mới, trước đó thì em cũng chạy một con y chang dòng xe mới mua này luôn, mà nó là đời cũ 2014 dùng chế hòa khí, con mới mua thì tất nhiên là dòng phun xăng điện tử FI.

Công việc em thì hay di chuyển ngoài đường qua lại giữa các chi nhánh và phòng giao dịch của công ty, ngày nào cũng như ngày nào em di chuyển cỡ tầm đấy số km, cùng lắm sai số +- 10km thôi. Vậy mà em đổ cùng ở 1 cây xăng, cùng 1 số tiền đổ thì con xe cũ của em nó đi được nhiều và lâu hết hơn con xe mới mua này, con xe mới này đồng hồ báo xăng tụt rất nhanh và em cũng mở nắp bình xăng ra quan sát quả thật là nó hết nhanh. Em thấy rất là vô lý, 1 bên là 1 con xe cũ chế hòa khí 10 năm tuổi, 1 bên là con xe mới tinh phun xăng điện tử với thông số hãng nêu là 1.47 Lit / 100km mà sao con xe mới này rất hao xăng.

Biết là máy móc đồ điện tử thì rất hên xui, đen đen thì mua trúng con bị lỗi kỹ thuật, cái hãng Honda này em cũng thấy ngán ngẩm nó rồi, em đang nghi con xe mới mua này có vấn đề thật, không thể vô lý vậy được. Chắc em phải mang ra hệ thống Honda Head cho họ kiểm tra quá.

Các bác rành xe pháo có tư vấn gì không ạ. Em xin cảm ơn.

View attachment 3141828
Em cũng mới mua 1 chiếc này cuối tháng 6/2023, chỉ loanh quanh đưa đón con đi học, đến nay đi được chừng chưa tới 4000km. Cũng cảm thấy là có vẻ hao xăng, cứ nghĩ đi xe số này mình đổ đầy bình mà đi ít thì chắc phải khi nào quên mất giá xăng mới phải đổ tiếp, ai dè cũng hay phải đổ (xe số mà cũng phải đổ 80K/nhát). Với lại cảm giác xe yếu hơn.

Nói chung là xe Honda giờ lởm khởm, chẳng là con này có vẻ to xác nhất, khoẻ nhất thì em chọn đại thôi. Mà ngoảnh đi ngoảnh lại cũng ko có mấy lựa chọn, mới mua xong thì cuối năm Yamaha nó ra cái xe gì PG (promo girl à? :D), chắc đợi ít bữa ông con lớn nó tự đi thì mình có lý do mua riêng chiếc PG :D