Hạng B1
20/5/23
52
31
18
Territory lấy thì nên lấy bản Titan trở lên, nó full option an toàn, giờ giá thực tế với km, phí trước bạn cũng thấp rùi, bạn check lại ở SR, nếu vượt được mấy comment tào lao trên mạng về nguồn gốc, dù sao Ford nó ko ngu bán sp để phá thương hiệu, thì nên lấy Terri, ngoại hình đẹp, nội thất mới mẻ hơn CX5, xe to rộng, hàng 2 và cốp rộng mênh mông hơn, đông cơ rất bốc vì moment xoắn cao ở vòn tua thấp, hộp số DCT ướt nên xe chạy rất là mươt. khung gầm thì ra SR đóng cửa đi bạn xe cảm nhận nó chắc chắn cỡ nào, bố trí động cơ và dưới gầm rất là chỉnh chu. Xe dưới 1 tỷ thì có ưu nhược điểm riêng, nhưng với Terri mình thấy gt trên giá tiền rất ok cho phục vụ gđ. Còn ko CX5 thì đang cũng là lựa chọn hợp lý nhưng với mình nó khá nhàm chán.
P/s: 1 ng đang chạy Terri chia sẽ

Hạng B1
3/7/19
72
55
18
teri người nhà em bảo chạy ok nhưng ồn cực, ồn hơn hẳn con sedan hạng c mà em đang chạy :eek:

Hạng B1
3/7/19
72
55
18
Bạn nên ra chạy thử, chứ đừng nghe nói, mỗi ng mỗi trải nghiệm khác nhau về độ ồn, Terri cách âm tốt trong pk đó bạn, ko đến mức quá ồn hay cực ồn đâu bạn
em ko sở hữu cũng như là ko dc trải nghiệm, em chỉ nêu quan điểm của người nhà em hiện đang sở hữu và khi chuyển sang đi dòng khác đánh giá thì em chia sẻ để bác thớt nghiên cứu thêm vào tiêu chí so sánh thôi chứ không có ý dìm hay gì đâu

• Like
Reactions: Tu_Lanh_Toi_Cao
Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Anh chủ top bảo Cx5 có option vượt trội. Nhưng đây là những option rất đáng giá mà Cx5 thiếu so với Teri nè :
1. Hệ thống đô xe tự động
2. Cửa sổ trời Panorama
3. Màn hình đông ho tốc độ chỉ có 7 in, Teri 12,3 in
4. Màn hình giải trí chỉ có 8 in, Teri 12,3 in
5. Sạc không dây
6. Hệ thống cảnh báo áp suất lốp.
7. Hộp số chỉ có 6 cấp. Terri 7 cấp
8. Chỉ có 2 chế độ lái. Terri 4 chế độ.
9. Apple carplay
10. Ghế lái chỉnh 8 hướng, Teri 10 hướng
11. Lọc không khí 2.5 pm
12. Hô tro đổ đèo
13. Kiểm soát hành trình
14. Cảnh báo điểm mù
Lưu ý : Các option trên đều hết sức cần thiết nhưng Cx5, 1 chiếc xe được các fan tung hô là 1 trời công nghệ lại không có. Trong khi Cx5 chỉ hơn những option rẻ tiền, mang tính lòe bịp những anh ham hố là chính : mở rộng góc chiếu đèn, gương gập tự động, nhớ vị trí ghế lái, ghế khách chỉnh điện, sưởi ghế trước, sưởi volan, sưởi ghế sau, kính chống Av, lót cốp chống nước... Không hiểu ở cái xứ nóng như Vn, trang bị mấy cái sưởi ghế để làm gì

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Vậy em chạy cx8 chắc bede mọe nó rồi, anh nào có vợ hay người yêu đưa em thử xem em có nữ tính ko?
Độ man của nam có 5 cấp. 1.Rất nam tính, 2. khá nam tính, 3. nam tính, 4. hơi nữ tính, 5. rất nữ tính.
Chỉ có cấp 5 là không thích nữ thôi, còn 4 cấp còn lại chịch khá tốt. Không biết anh ơ cấp nào. Kkk

Hạng D
24/2/20
4.571
7.591
113
37
Anh chủ top bảo Cx5 có option vượt trội. Nhưng đây là những option rất đáng giá mà Cx5 thiếu so với Teri nè :
1. Hệ thống đô xe tự động
2. Cửa sổ trời Panorama
3. Màn hình đông ho tốc độ chỉ có 7 in, Teri 12,3 in
4. Màn hình giải trí chỉ có 8 in, Teri 12,3 in
5. Sạc không dây
6. Hệ thống cảnh báo áp suất lốp.
7. Hộp số chỉ có 6 cấp. Terri 7 cấp
8. Chỉ có 2 chế độ lái. Terri 4 chế độ
Lưu ý : Các option trên đều hết sức cần thiết nhưng Cx5, 1 chiếc xe được các fan tung hô là 1 trời công nghệ lại không có. Trong khi Cx5 chỉ hơn những option rẻ tiền, mang tính lòe bịp những anh ham hố là chính : mở rộng góc chiếu đèn, gương gập tự động, nhớ vị trí ghế lái, ghế khách chỉnh điện, sưởi ghế trước, sưởi volan, sưởi ghế sau, kính chống Av, lót cốp chống nước... Không hiểu ở cái xứ nóng như Vn, trang bị mấy cái sưởi ghế để làm gì
Teri ngon dữ thần luôn ta? Mà em hơi thắc mắc là Teri ngon vậy sao chả thấy tháng nào Teri đè được cx5 vậy? Mà khoảng gần chục năm nay cx5 lúc nào cũng làm trùm phân khúc từ năm này qua tháng nọ ko lẽ người mua cx5 dốt hết cả rồi.Doanh số nói lên tất cả là cái xe nó có phù hợp với người dùng hay ko còn mở mồm ra chê bai xe khác thì ko nên vì nó làm mình kém sang đi. Tiền ai người đó mua có xe đi thì mừng cho người ta.

• Haha
Reactions: cogaimu
Hạng D
24/2/20
4.571
7.591
113
37
em ko sở hữu cũng như là ko dc trải nghiệm, em chỉ nêu quan điểm của người nhà em hiện đang sở hữu và khi chuyển sang đi dòng khác đánh giá thì em chia sẻ để bác thớt nghiên cứu thêm vào tiêu chí so sánh thôi chứ không có ý dìm hay gì đâu
Ford thân vỏ dày, khung gầm chắc chắn thì ko phải bàn cãi rồi bác, ko biết cx5 mới ra bản facelift có cải thiện được cách âm và lắc ngang ko nữa.

• Like
Reactions: CuongNguyen304
Hạng B1
3/7/19
72
55
18
Ford thân vỏ dày, khung gầm chắc chắn thì ko phải bàn cãi rồi bác, ko biết cx5 mới ra bản facelift có cải thiện được cách âm và lắc ngang ko nữa.
cái này chắc bác chủ thớt phải thuê xe lái thử trọn ngày cả 2 chiếc để cảm nhận rồi tự đưa ra quyết định thôi bác ợ:D

• Like
Reactions: quannguyentsnct