Hạng D
24/2/20
4.496
7.423
113
37
thì thêm turbo cho máy chấm nhỏ để tối ưu vận hành đó anh
di chuyển trong đô thị thì cần j turbo, chỉ cần tua máy chừng 1500 là xe đủ chạy rồi
Tùy quan điểm của mỗi người thôi bác, vẫn biết đi đô thị ko cần turbo nhưng chạy con xe 1.5 (khi turbo chưa mở) so với 2.5 nó khác bọt lắm.Nhưng khi giá xe 1.5 turbo bằng 2.5 hút khí tự nhiên thì hãng đã ăn 1 mớ rồi vì đóng thuế ít hơn.

• Like
Reactions: Corn and neojp
Hạng B2
24/3/16
167
85
28
CÔNG TY BẢO HIỂM PVI
Tùy quan điểm của mỗi người thôi bác, vẫn biết đi đô thị ko cần turbo nhưng chạy con xe 1.5 (khi turbo chưa mở) so với 2.5 nó khác bọt lắm.Nhưng khi giá xe 1.5 turbo bằng 2.5 hút khí tự nhiên thì hãng đã ăn 1 mớ rồi vì đóng thuế ít hơn.
đúng rồi anh, về người KD thì hạ máy xuống thêm turbo thì họ lợi nhiều cái

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
4/7/23
30
50
18
38
với lại cái máy turbo dán mã JMC chưa đc kiểm chứng nữa nè

• Haha
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Em cũng chưa thấy ai mua Teritory than phiền về cái máy JMC, có khi máy Tàu còn lành hơn máy Ford việt nam :)
Thực sự thì mấy con turbo máy Tàu lành hơn hẳn máy chính hãng Ford. Mấy con X7 chạy ở VN chưa thấy ai than lỗi máy, chỉ duy nhất cái nhược điểm là yếu và ì. So cục máy của CR-V thì đám này chạy mất dép. Cơ bản tụi này xài chẳng khác gì đám non-turbo :))

• Like
Nếu thuần túy gia đình thì CX5 bác ợ, lành bền, đẹp, đặc biệt là giá tốt, quất bản cao nhất option ngập mặt. Còn nếu thỉnh thoảng đổi gió chở bồ nữa thì terri bác ạ, kính lái nó bền hơn, chưa ghi nhận vụ bị đập bể kính nào :D
Bác tư vấn quả là nhiều kinh nghiệm. Em cũng đang rất phân vân đây, cảm ơn bác :p

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
1 con hút khí tự nhiên, 1 con turbo mà công suất ngang ngửa nhau thì con hút khí tất nhiên là chạy êm, thoáng hơn vì không cần phải đạt ngưỡng để mở turbo rồi. Đã turbo chấm nhỏ mà tiêu hao nhiên liệu còn tương đương với hút khí chấm to thì chưa hiểu động cơ con này nó ưu việt hơn ở chỗ nào? Đó là chưa kể động cơ turbo của TQ nổi tiếng về turbo-lag, cứ nhìn con Beijing X7 nó ì cỡ nào thì đủ hiểu.
Đầu tiên do mấy fan Mazda tung hô con Cx5 là option đầy mình nên mình chỉ ra những option hơn kém giữa 2 con Cx5 và Teri. Kết quả là Teri vượt trội hơn về option.
Thế là các con giời mê Mazda quay sang so sánh động cơ .
Ok. Mình cũng chịu khó chiều các anh bàn về động cơ xíu.
Con Cx5 gắn động cơ 2.0 công suất 154 ps, momen xoắn 200 Nm. Trước đây có bản 2.5 công suất 188ps, momen xoắn 251Nm nhưng nay bỏ rồi.
Territory gắn động cơ 1.5 công suất 160 ps, momen xoắn 248 Nm.
Thằng Ford muốn tăng sức kéo cho con Teri nên không gắn động cơ Ecoboost 1.5 công suất 180 ps , momen xoắn 240 Nm của Focus mà gắn động cơ khác, qua đó giảm công suất và nâng momen lên 248Nm, đương nhiên máy sẽ có độ trễ ga, hơi lag. Còn con Cx5 yếu sinh lý momen chỉ có 200 Nm nên cảm giác hơi thoáng tí. Vậy cũng lấy ra so rồi khen Cx5 êm, thoáng.
Đúng mèo khen mèo dài đuôi. Khen bất chấp. Khen 1 cách thiếu hiểu biết.
Động cơ trên Teri đã được Ford tinh chỉnh theo các quy chuẩn của Ford nên mới được gắn mác Ecoboost. Thế mà các con giời dèm là động cơ Tàu. Lại chê bất chấp, chê 1 cách thiếu hiểu biết. Kkk. Nản với các con giời quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.496
7.423
113
37
Đầu tiên do mấy fan Mazda tung hô con Cx5 là option đầy mình nên mình chỉ ra những option hơn kém giữa 2 con Cx5 và Teri. Kết quả là Teri vượt trội hơn về option.
Thế là các con giời mê Mazda quay sang so sánh động cơ .
Ok. Mình cũng chịu khó chiều các anh bàn về động cơ xíu.
Con Cx5 gắn động cơ 2.0 công suất 154 ps, momen xoắn 200 Nm. Trước đây có bản 2.5 công suất 188ps, momen xoắn 251Nm nhưng nay bỏ rồi.
Territory gắn động cơ 1.5 công suất 160 ps, momen xoắn 248 Nm.
Thằng Ford muốn tăng sức kéo cho con Teri nên không gắn động cơ Ecoboost 1.5 công suất 180 ps , momen xoắn 240 Nm của Focus mà gắn động cơ khác, qua đó giảm công suất và nâng momen lên 248Nm, đương nhiên máy sẽ có độ trễ ga, hơi lag. Còn con Cx5 yếu sinh lý momen chỉ có 200 Nm nên cảm giác hơi thoáng tí. Vậy cũng lấy ra so rồi khen Cx5 êm, thoáng.
Đúng mèo khen mèo dài đuôi. Khen bất chấp. Khen 1 cách thiếu hiểu biết.
Động cơ trên Teri đã được Ford tinh chỉnh theo các quy chuẩn của Ford nên mới được gắn mác Ecoboost. Thế mà các con giời dèm là động cơ Tàu. Lại chê bất chấp, chê 1 cách thiếu hiểu biết. Kkk. Nản với các con giời quá.
Kinh thặc , thế cụ có mua con xe Ford xịn xò đó ko? Ah báo cho cụ 1 tin ko vui là cx5 tháng này bán 1665 xe và đứng thứ 2 trong danh sách xe bán chạy nhất nhé. Cụ cứ xem youtube và đọc thông số trên giấy rồi chê các con giời thiếu hiểu biết em xin bái phục bái phục. Ah tiện thể hỏi cụ có bằng lái ô tô chưa?

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Không phải mình chạy con Teri rồi khen nó. Đó là thói quen của kẻ thiếu hiểu biết, mèo khen mèo dài đuôi. Mình chạy Nissan. Nhưng tương lai nếu nhiều xiền, mình sẽ quan tâm vài em Ford như F150, Mustang chứ không phải mấy chiếc Mazda. Khoan nói đến động cơ hay option, ngay cái thiết kế của nó mình đã không ưa. Thiết kế bóng bẩy bay bướm của nó theo mình khá bóng, bede. Bao giờ nó men hơn mình sẽ quan tâm.
Mình lấy bằng cách đây 23 năm nhen. Có khi anh còn lấy bằng sau mình đó nhen. Kkk

Hạng D
24/2/20
4.496
7.423
113
37
Không phải mình chạy con Teri rồi khen nó. Đó là thói quen của kẻ thiếu hiểu biết, mèo khen mèo dài đuôi. Mình chạy Nissan. Nhưng tương lai nếu nhiều xiền, mình sẽ quan tâm vài em Ford như F150, Mustang chứ không phải mấy chiếc Mazda. Khoan nói đến động cơ hay option, ngay cái thiết kế của nó mình đã không ưa. Thiết kế bóng bẩy bay bướm của nó theo mình khá bóng, bede. Bao giờ nó men hơn mình sẽ quan tâm.
Mình lấy bằng cách đây 23 năm nhen. Có khi anh còn lấy bằng sau mình đó nhen. Kkk
Kinh thặc kinh thặc, anh cũng lớn tuổi rồi mà sao nói chuyện hay chê bai người khác thế? Hay anh ở miền ngoài và làm sếp trong cơ quan nhà nước chăng? Em nghi quá.:).
Chuyện mua xe gì là quyền cá nhân của mỗi người, ai có xe thì cũng mừng cho họ em thì chỉ đi 2 bánh thôi nên ko dám phán xét người mua xe khôn hay dại vì quan niệm của em là tôn trọng mọi người hết sức có thể.