Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Chúc mừng bác chủ có xe vừa ý.

Em xin đóng góp 2 ý nhỏ:
- xe mới chạy nên còn êm lắm bác, sau vài ngàn km, vỏ xe cứng hơn có thể sẽ ồn hơn
- hộc để đồ bên phụ: cái cọng dây đó em nghĩ là công tắc đèn thì phải bác ạ, trông nó k giống dây chịu lực

Hạng B1
29/5/15
54
148
33
35
Cảm ơn bài review của bác chủ, xe đẹp,qua bài của bác tình yêu e với cap revv lại tăng lên rồi
Hy vọng bác chủ sẽ có bài review ở 5K, 10km , .. :)) về sự vận hành của em nó
Nghe bác nói về cái dàn điều hòa sau là bác lắp thêm rồi hay bác ngồi ở xe khác vậy ?
Là dàn điều hòa hiện tai em đang lắp trên xe luôn đó bác.

Cái Android Auto lúc đầu em cài nó cũng không nhận (báo lỗi phần mềm ô tô không vượt qua được), sau đó em xóa đi, tải Hotspot Shield Basic như clip hướng dẫn của Sale GM. Xong khởi động lại điện thoại thì nó nhận từ hôm bữa tới giờ rất OK, kể cả khi em xóa đi cái Hotspot Shield đi nó vẫn chạy và Update bình thường. Cái Android hay chỗ là nó xài Google Map còn CarPlay thì chỉ xài Apple Map thôi (thua xa thằng Google Map) nên bác đừng bỏ tiền mua Iphone làm gì mà nên ăn vạ thằng GM cài bằng được cho bác cái Android bác nhé :3dgoidien:

Thế à cụ, để phát này em lên bảo dưỡng 1k phải ăn vạ GM cài cái Android Auto cho em mới đc.

Bác chủ đầu tư con chộp hình đi bác. Chụp nội thất làm em tưởng xe cũ ko à. :(
Em ko có cảm tình với Chervolet mà nhìn đầu đời này thấy cũng hạp cái bụng đó nha.
Chỉ là ít thấy xe chạy ngoài đường để còn ngó nghiêng

Bác thông cảm, em và máy ảnh nó không có họ hàng với nhau nên cả đời em chưa bao giờ sờ vào cái máy ảnh nào hết bác ạ, lần review này em chụp hình nhiều nhất trong suốt 3 năm mua cái smart phone đấy bác.

Vụ gập gương theo remote và khoá cửa thì làm được nha bác. Mình đã thực hiện ở Trần Bình Trọng. Mặc dù cũng được giới thiệu bác khactrung và bác ấy cũng nói ko làm đc. Chi phí hạt dẻ 1tr3.

PS: mình thấy vô lăng Cap Revv nhìn xấu thế nào í. Ko đẹp như Cruze.

Bác có thể vui lòng cho em xin cái info chỗ làm gập gương đc ko? Thợ làm kỹ ko bác? Vì đụng đến điện xe nên em chỉ làm ở mấy chỗ có tiếng chút trên OS thôi chứ ko dám ra thợ ngoài làm.

Bác bo cua góc khoảng bao nhiêu mà nó sàng đuôi vậy bác? Đường lúc đó có mưa hay trơn trượt không?
Khi bo cua, xe có văng nhưng rất ít ( em liều làm phát bo 70km/h thì thấy hơi văng 1 tí thôi)

Đường mưa bụi nhẹ, em ôm thử trên đường 3/2 ngoài khu lấn biển của Rạch Giá bác, làm phát ôm góc vuông như fim luôn.

Chúc mừng bác chủ có xe vừa ý.

Em xin đóng góp 2 ý nhỏ:
- xe mới chạy nên còn êm lắm bác, sau vài ngàn km, vỏ xe cứng hơn có thể sẽ ồn hơn
- hộc để đồ bên phụ: cái cọng dây đó em nghĩ là công tắc đèn thì phải bác ạ, trông nó k giống dây chịu lực

Cái cọng dây đó theo em nhìn thì nó chính xác là cái cọng chịu lực cho cả hộc đồ bác ạ, thế mới chán.

• Like
Reactions: pack
Hạng D
8/9/08
1.828
63.885
113
TP. Hồ Chí Minh
Con CAP của em chạy được gần 5000km rồi. Từ ngày có em nó, tự nhiên siêng đi chơi ghê. Gia đình em đã đi 4 chuyến Phan Thiết, 3 chuyến Vũng Tàu. Còn lại thì lòng vòng nội đô Sài Gòn với Long An.
Riêng em thì thấy tay lái Cap revv quá ổn khi chạy tốc độ cao. Bác chủ nói tay lái nhẹ thì hơi bất ngờ. So với con CAP 2007 mà em đã chạy thì em này đằm và ổn định hơn nhiều.

Review "trên chân" Captiva Revv sau quãng đường 800 km
View attachment 481286

Hạng D
30/11/10
3.972
56.934
113
Khi văng đít bác thấy đèn EPS có nháy sáng không bác?

Hạng B2
21/7/09
284
179
43
review chi tiết nhưng mà công nhận bác chủ chụp hình xấu thặc. Đừng chém em.

Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Cap Revv có đầu xe nhìn mạnh mẽ, sang chảnh và ngầu hơn hẳn đàn anh Cap 2015, và đây là 1 trong những lý do đầu tiên khiến em quyết định rước em nó về

Hạng B2
8/1/12
105
101
43
53
Cảm ơn Bác chủ đã có bài review rất chân thật.
Em nghĩ Bác sẽ nhanh chóng có luôn hai vế đầu đấy! (Bác éo hơi nhiều, chắc Bác khỏe lắm! Em đùa tí).

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Bác chủ cho e hỏi làm cái bộ đèn cho Cap hết nhui ak ... Tại con Cap của em dạo này mắt nó ko đc sáng cho lắm

• Like
Reactions: laithang