Đánh Giá Xe So sánh Civic và City

Hạng D
24/7/12
4.196
13.303
113
Đã lấy Civic thì múc 2.0 cho đủ món ăn chơi từ động cơ, lẫy số, sunroof....khác biệt hẳn bản 1.8. Với chênh lệch tầm 200 chai giữa 1.8 và City em nghĩ lấy City cho kinh tế

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Vote cho Civic. Phân khúc cao hơn nên cảm giác khác hẳn CIty. Nếu chi có khoảng 700tr thì City là lựa chọn đáng giá vì các nâng cấp mới và hộp số CVT rất đáng giá.
Klq, nhưng em có thắc mắc này không biết cõ bác nào nghĩ tương tự không, là Civic, Altis và Mazda 3AN cùng phân khúc nhưng sao Mazda 3 option nhiều nhất mà giá lại rẻ nhất trong đám. Như Altis tăng giá, Mazda lại giảm giá. Dường như có gì không đúng lắm khi Mazda 3 đang là hiện tượng, nổi đình nổi đám trong thời gian vừa qua thì lại không giữ giá để định vị giá trị sản phẩm. Có khi nào chúng ta phải lại sử dụng khái niêm "Tiền nào của đó" trong hoàn cảnh này?!?!

Hạng C
27/1/15
881
3.566
93
50
M3 mới dính lỗi đèn báo gì đó nên giảm giá cho dễ bán

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Đã lấy Civic thì múc 2.0 cho đủ món ăn chơi từ động cơ, lẫy số, sunroof....khác biệt hẳn bản 1.8. Với chênh lệch tầm 200 chai giữa 1.8 và City em nghĩ lấy City cho kinh tế
Hiện nay em đồng ý với bác nhưng nếu xét theo quan điểm cá nhân em vẫn ức thằng Honda tại sao cải lùi Civic 2.0 từ DOHC về SOHC và nếu so với City thì Civic 1.8 hơn hẳn nhún ( giảm xóc) sau và cos projector ..... còn nếu bàn về điều kiện kinh tế thì " liệu cơm gắp mắm " thôi ..... Có 4b phục vụ gia đình là hạnh phúc rồi :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.196
13.303
113
Hiện nay em đồng ý với bác nhưng nếu xét theo quan điểm cá nhân em vẫn ức thằng Honda tại sao cải lùi Civic 2.0 từ DOHC về SOHC và nếu so với City thì Civic 1.8 hơn hẳn nhún ( giảm sóc) sau và cos projector ..... còn nếu bàn về điều kiện kinh tế thì " liệu cơm gắp mắm " thôi ..... Có 4b phục vụ gia đình là hạnh phúc rồi :)
City và Civic nằm ở 2 phân khúc nên trang bị tiêu chuẩn phải khác òi bác, DOHC thay bằng SOHC chưa chắc gọi là cải lùi đâu, thời gian sẽ kiểm chứng chính xác độ bền của đc SOHC này thoai...

• Like
Reactions: anhosg
Tập Lái
29/11/14
27
5
3
33
Em lái thử cả hai xe thì thấy nội thất city có vẻ rộng hơn. Chắc do form thiết kế. Hàng trước thì như nhau. Hàng sau em m75 85kg ngồi city thoải mái luôn.còn cảm giác lái và động cơ các kiểu civic ăn đứt ^^

Tập Lái
5/7/15
37
22
8
38
Các bác so sánh giúp e M3 với Civic đi ạ? Em đang lăn tăn M3 vì vụ cá vàng, giờ chưa bít chuyển sang em nào đây :(

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Các bác so sánh giúp e M3 với Civic đi ạ? Em đang lăn tăn M3 vì vụ cá vàng, giờ chưa bít chuyển sang em nào đây :(
Không biết mọi người sao chứ mình thấy thực sự là M3 đang có vấn đề, ngoài vụ cá ra thì cũng thấy nhiều thanh viên chạy M3 báo các lỗi khác nữa (abs, istop...). Bác lăn tăn là phải thôi, mình cũng vậy nhưng cuối cùng mua Civic. Ra đường thấy M3 cũng vẫn phải ngoái nhìn vì nó vẫn quá đẹp hehe nhưng không dám cưới.