Hạng F
11/1/10
6.130
60.976
113
hungbienhoa nói:
hoangnhimgia nói:
Em thì thấy mít cheo có ... cảm tình hơn, còn tốt hay ko thì ko dám đánh giá
- Em bỏ 1 phiếu michelin . đừng sài Goodyear bên em mới thanh lý mấy trục cái
Nhưng bác ấy muốn so sánh Miche với Bridgestone kìa. Chú làm trong ấy chắc nhiều infor. Xe mình thì 2 cái sau là BS, 2 cái trước là Michelin nên ko dám chê thằng nào cả.:D

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
cpkhanhhung nói:
hungbienhoa nói:
hoangnhimgia nói:
Em thì thấy mít cheo có ... cảm tình hơn, còn tốt hay ko thì ko dám đánh giá
- Em bỏ 1 phiếu michelin . đừng sài Goodyear bên em mới thanh lý mấy trục cái
Nhưng bác ấy muốn so sánh Miche với Bridgestone kìa. Chú làm trong ấy chắc nhiều infor. Xe mình thì 2 cái sau là BS, 2 cái trước là Michelin nên ko dám chê thằng nào cả.:D

Em chưa xài Bridgestone nhưng Mitcheo thì tương đối ổn. Êm ái lém

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Kiểu này em phải đăng bài kiện Quang Diệu ADV thôi, ko lý zo giề mà HCM lại có thể mắc hơn Đà Lạt.:D
Theo mấy anh em làm vỏ xe nói: Vỏ Bridgest cho Su đang là đầu bảng, cao hơn Mitch khoảng 100k. Nhưng vỏ Mitch thì mềm hơn, chạy xe êm hơn và ... mau mòn hơn. Bác thay luôn 1 cặp trước, đổi trước ra sau, chọn 1 cái tốt nhất làm secour.

Cám ơn bác ý đồ của em cũng là vậy.
Em nghe nói Đà Lạt có chỗ bơm hơi bánh xe bằng khí Ni tơ, sẽ giúp cho giải nhiệt bánh xe tốt hơn, cái này chỉ tốt cho những xe chạy đường xa và cho mấy bác ở Sài Gòn, giá 25K / bánh. Nhưng V2 của em chỉ dạo loanh quanh trong thành phố Đà Lạt mát mẻ :) chắc cũng không cần.
Chúc các bác ngày chủ nhật vui vẻ:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Sáng nay em thay được 2 vỏ trước Michelin giá 1,090 tr/cái. Vậy là hàng Ô tô ở Đà Lạt rẽ hơn ở SG rồi :) (Vì em nhớ bác thompson mua đến 1,1 tr)
Công thay + cân mâm hết 100K nữa, Cảm nhận sau khi thay vỏ là mất đi tiếng kêu lục cục dưới gầm xe.
Tiếp theo công đoạn nâng cấp V2 là tiếp tục nghiên cứu dán film cách nhiệt (Vì thị trường bây giờ quá nhiều loại film và nhiều cơ sở chơi hàng nhái cho khách hàng nhưng lấy giá thật) Bác nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên nhé.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
choixongxu nói:
Sáng nay em thay được 2 vỏ trước Michelin giá 1,090 tr/cái. Vậy là hàng Ô tô ở Đà Lạt rẽ hơn ở SG rồi :) (Vì em nhớ bác thompson mua đến 1,1 tr)
Công thay + cân mâm hết 100K nữa, Cảm nhận sau khi thay vỏ là mất đi tiếng kêu lục cục dưới gầm xe.
Tiếp theo công đoạn nâng cấp V2 là tiếp tục nghiên cứu dán film cách nhiệt (Vì thị trường bây giờ quá nhiều loại film và nhiều cơ sở chơi hàng nhái cho khách hàng nhưng lấy giá thật) Bác nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên nhé.
Em nghĩ bác chạy trên Đà lạt thì dán phim chỉ phí tiền không cần thiết. Hiệu quả cũng không rõ ràng.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Hai Nguyen nói:
Đà Lạt cũng phải phim cách nhiệt hả bác, em oánh xe lên đó, cứ mở hết kính hít thở cho sướng
Đúng vậy không nơi nào không khí như Đà Lạt :D:D:D

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
@all: bác nào thay bánh xe thì cho hoặc tặng lại cho em 1 cái bánh cũ để em làm bánh sơ cua nhé. Em chân thành cảm ơn và suối tạ :D

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
choixongxu nói:

Em mua có 1 chịu thui Bác ơi. Tại em mua trong tháng 06/2011 mà thằng bán nó nói tháng 07/2011 tăng lên 1150 nên em mới a nhô để các Bác tranh thủ. Sài gòn thì không tính công thay và cân mâm đâu Bác. Mấy dịch vụ đó là free khi mua Vỏ ---> Nếu mua ở SG vẫn rẻ hơn 40k.
Đà Lạt thì dán fin cách nhiệt chi vậy Bác. Đà Lạt cũng chả cần máy lạnh nốt. Em thích nhất là đi xe k mở máy lạnh. Máy mạnh lắm và lại tiết kiệm nữa.

Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
thompson nói:
choixongxu nói:

Em mua có 1 chịu thui Bác ơi. Tại em mua trong tháng 06/2011 mà thằng bán nó nói tháng 07/2011 tăng lên 1150 nên em mới a nhô để các Bác tranh thủ. Sài gòn thì không tính công thay và cân mâm đâu Bác. Mấy dịch vụ đó là free khi mua Vỏ ---> Nếu mua ở SG vẫn rẻ hơn 40k.
Đà Lạt thì dán fin cách nhiệt chi vậy Bác. Đà Lạt cũng chả cần máy lạnh nốt. Em thích nhất là đi xe k mở máy lạnh. Máy mạnh lắm và lại tiết kiệm nữa.
- Em ở Đồng Nai còn muốn tháo máy lạnh ra bán , bác ở đà Lạt lại dán phim cách nhiệt
- xe bác dán khoảng 2,5 đến 3 triệu bảo hành 10 năm ,cái này thì nhiều loại lắm 3M .... (bác nông dân dán mất có 120 ngàn bảo hành 20 năm
)