Hạng B1
28/4/15
55
29
18
37
Can Tho
Em chỉ có 1 Kinh nghiệm cho bác xe không cho test hãng là xe thuốc 80% bác tin hay ko thì tùy bác nhưng xe ok cho test hãng ok hết thậm chí bao test nữa cơ. Em bán xe hoài đều bao test xe có vấn đề em trả tiền còn ok hết thì bên mua trả tại bên mua yêu cầu test mà.
Chỗ gần nhà người bán không có hãng sao test được anh nhỉ. Vd ở một tỉnh nhỏ thường không có hãng, hoac phải chạy đi xa.
Ngoài ra nếu có hãng gần đó mình chạy xe vào hãng nói nhờ kiểm tra xe tổng quát hay sao anh? Phí cỡ bao nhiêu tiền anh? Khi kiểm tra tình trạng xe như thế nào gọi là ok để mua ạ? Và như thế nào là không Ok. Nếu chỉ hư hỏnh mấy cái vặt vãnh như thắng, sên,... này nọ thì mình deal người bán bớt tiền hơn hay sao?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Chỗ gần nhà người bán không có hãng sao test được anh nhỉ. Vd ở một tỉnh nhỏ thường không có hãng, hoac phải chạy đi xa.
Ngoài ra nếu có hãng gần đó mình chạy xe vào hãng nói nhờ kiểm tra xe tổng quát hay sao anh? Phí cỡ bao nhiêu tiền anh? Khi kiểm tra tình trạng xe như thế nào gọi là ok để mua ạ? Và như thế nào là không Ok. Nếu chỉ hư hỏnh mấy cái vặt vãnh như thắng, sên,... này nọ thì mình deal người bán bớt tiền hơn hay sao?
Test xe trong hãng sẽ trả lời cho bác con xe đó BH những gì đi bao nhiêu KM đối với xe có Hồ sơ đàng hoàng xe đang trong tình trạng nào hỏng hóc ra sao rùi bác với chủ xe tự thương lượng sửa hay mua bán túy. Giá test dưới 500k cho mọi hãng xe cỏ chỉ có Merc với BMW hay Audi mắc hơn còn lại cả thánh Toyota test cũng dưới 500k cho 1 lần kiểm tra tổng quát.

Hạng B1
28/4/15
55
29
18
37
Can Tho
Test xe trong hãng sẽ trả lời cho bác con xe đó BH những gì đi bao nhiêu KM đối với xe có Hồ sơ đàng hoàng xe đang trong tình trạng nào hỏng hóc ra sao rùi bác với chủ xe tự thương lượng sửa hay mua bán túy. Giá test dưới 500k cho mọi hãng xe cỏ chỉ có Merc với BMW hay Audi mắc hơn còn lại cả thánh Toyota test cũng dưới 500k cho 1 lần kiểm tra tổng quát.
Cảm ơn anh. Vậy là dựa vào kết quả Test xe của hãng mình sẽ deal giá giảm thêm (nếu có nhiều hỏng hóc cần thay). Ngoài ra chủ xe rao bán Spark đời 2009 5 chỗ (xe chính chủ gia đình) giá 190 triệu. Nếu test hãng ok/ không OK hết thì mình deal giá sao anh nhỉ (không rành xe ô tô lắm nên hỏi nhiều, anh thông cảm).

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Xe nhà hay xe dân buôn cũng phải test hết bác nhé, như bác dinhthephuong nói ở trên í. Bác mua là bác phải từ từ, cẩn thận, không vội được. Mua xe về chạy nó hỏng vặt thì rất nhức đầu, tốn kém thời gian tiền của. Nếu test hãng ok thì mua, ko ok thì tuỳ cái ko ok, vd lặt vặt thì deal giá, còn máy móc ko ok hoặc có khả năng lỗi thì nghỉ cho lành.

• Like
Reactions: hai_truong8x
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Cảm ơn anh. Vậy là dựa vào kết quả Test xe của hãng mình sẽ deal giá giảm thêm (nếu có nhiều hỏng hóc cần thay). Ngoài ra chủ xe rao bán Spark đời 2009 5 chỗ (xe chính chủ gia đình) giá 190 triệu. Nếu test hãng ok/ không OK hết thì mình deal giá sao anh nhỉ (không rành xe ô tô lắm nên hỏi nhiều, anh thông cảm).
Bác cứ test đi đã xe mà tầm 40km thì giá đó 180tr mua dc rùi còn xe bệnh thì tùy bệnh hãng báo giá sửa má bác thương lượng giảm thui.

• Like
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
44
Bác gì bán xe nói đúng. Xa cách mấy cũng vào hãng test và đưa ra giá những phụ tùng đến lúc phải thay và các món sắp thay. Tổng giá bao nhiêu và thương lượng. Đời này dàn nhựa ko đẹp lắm và dàn đồng cũng mỏng và dễ mục. Mua về kỹ lưỡng thì bác phủ gầm chống mục sẽ đỡ rất nhiều. Còn phần cách nhiệt và âm thì bác qua hội spark mình sẽ chỉ cho cách làm và tự làm với giá vật liệu chưa tới 500k

• Like