EMC
Tập Lái
19/4/06
14
0
1
53
Chào các bác!

Em vừa đi tham dự buổi lễ ra mắt của em CIVIC ở Melia về các bác ạ! Thật sự là em cảm thấy thất vọng về cách tổ chức quá nghèo nàn và kém quan tâm đến khách hàng như vậy.

Về giá xe và chất lượng iem xin phép không bàn vì cái này thị trường mới quyết định được. Điều em muốn nói là cách thức tổ chức lễ ra mắt của nó. Em xin tả lại với các bác như thế này:
- 17h30: Em đến đúng địa điểm rồi đi vào thẳng trong khán phòng
- 17h30 đến khoảng 18h: đứng tào lao nói chuyện với mấy ông bạn quen và một chú tiếp thị của HONDA Tây Hồ.
khoảng 18h: Anh MC Long Vũ đứng ra phát biểu mấy câu sau đó chú GĐ kinh doanh phát biểu mấy câu rồi tuyên bố chính thức ra mắt em nó với cả nhà (em CIVIC ấy) rồi đến lượt bác Kỹ sư phụ trách phát triển sản phẩm CIVIC toàn cầu ra đứng cạnh iem nó cười cười vài cái rồi đi xuống.
- 18h đến 18h30: khách hàng được chiêm ngưởng các em CIVIC sẽ tung ra ở thị trường Việt Nam
- Sau 18h30: Em không biết nó sẽ như thế nào vì iem đang trên đường về nhà

Ra khỏi sảnh của khách sạn iem thấy các bác được mời đến dự lễ ra mắt đều buồn ra mặt, chẳng ai bàn tán gì cả về mọi vấn đề liên quan iem nó.

Thú thực là em cũng đi dwj nhiều kiểu hội nghị khách hàng, ra mắt sản phẩm nọ kia của nhiều đơn vị bạn hàng nhưg chưa bao giờ thấy kiểu đón tiếp như vậy.

Chắc thế nào trong OS mình cũng có bác nào đấy đến chỗ này nên iem chỉ mạn phép nói như vậy, có gì thiếu các bác bổ sung cho em nhé.

Thân chào các bác

P.S: Iem có giấy mời xịn chứ không phải loại in ở trên mạng internet đâu nhé. Vậy mà đối như thía dấy các bác ạ!

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
RE: Thất vọng vì buổi ra mắt của HONDA CIVIC

Bác ơi thất vọng là gì, tình trạng này diễn ra nhiều rồi không chỉ riêng Hon đâu. Trước em đi dự bổi ra mắt FE cũng thế, thà không có tiệc đứng thì thôi, ai ngờ trong phân xưởng lắp ráp họ tổ chưc ăn nhẹ và uống cola chẳng có tý đá tinh khiết nào... chẳng điều hoà nhiệt độ, nóng 34độ C... Tim-túc-cơ ra đọc diễn văn với ánh mắt thiếu thiện cảm rồi cắt băng như cái chợ vỡ, bánh ngọt, nước ngọt, giấy vụn hết sàn cứ như chợ cuối ngày.
Lỗi này phần lớn là do mấy tay ở đó tiết kiệm tự tổ chức chứ không thuê PR, nhất là Hon, cái năm asimo cũng thế, đến mấy nhân viên mặc áo đỏ trắng hỏi cặn kẽ cứ như khách đến chỉ lấy phòng bì và quà biếu... ngượng hết cả người. Chứ cho mấy cty PR, mặc dù cũng giản tiện nhưng chuyên nghiệp hơn, thậm chí có cả chân dài cài hoa giúp...:D :D:D

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

đúng là chán thật!
Trần Thất Vọng

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

May wá ... không có giấy mời, đành phải ở nhà chạy xe với anh em OS:D

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Thế thì đáng thật vọng quá. Trưa nay em đi trên đường Yên Phụ, thấy 2 con xe của Honda trong Saloon được trùm kín mít., cờ hoa chăng đầy, tưởng phải hòanh tráng lắm. Nhưng mà giá như thế thì thất vọng.