Tập Lái
9/4/20
2
0
0
33
Tinh dầu tràm treo xe có tốt không?

Chào các bác,

Có bác nào dùng tinh dầu tràm chưa? Cho em xin ý kiến với. Em định sắm chai về xông phòng với treo xe.

Thấy quảng cáo nhiều nhưng không rõ hiệu quả và có hại gì cho xe không? Tại em nghe là tinh dầu dễ làm nổ sơn hư dàn nhựa. Nhờ các bác tư vấn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/4/20
3
2
0
33
anh đang dùng loại tinh dầu tràm Dagiafa cho mấy đứa nhỏ ở nhà. Chai còn ít đem ra để xe ô tô. Mùi nhẹ cũng được
có bác nào dùng tinh dầu tràm chưa, cho em xin ý kiến với, định sắm chai về xông phòng với treo xe

Tập Lái
9/4/20
3
2
0
33
có bác nào dùng tinh dầu tràm chưa, cho em xin ý kiến với, định sắm chai về xông phòng với treo xe
xe bác là xe nhà hay xe chở khách, mùi tinh dầu tràm kén người lắm, nếu chở khách sợ họ không quen mùi, nên để tinh dầu xả chanh. Còn xông phòng thì không biết.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
9/4/20
2
0
0
33
xe bác là xe nhà hay xe chở khách, mùi tinh dầu tràm kén người lắm, nếu chở khách sợ họ không quen mùi, nên để tinh dầu xả chanh. Còn xông phòng thì không biết.
vậy hả bác, em thấy tinh dầu tràm kháng khuẩn nghĩ chắc ok, xe em chạy taxi

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Các tinh dầu bán trên thị trường đa số là hóa chất thôi chứ không phải tinh dầu thật đâu bác, hít thở mấy cái đó mỗi ngày ung thư chết. Đó là chưa kể chai tinh dầu đó xài 1 thời gian dầu sẽ ngấm vào nắp làm dễ tuột mà cái tinh dầu đó rớt trúng nhựa nội thất là xem như xong cái nội thất xe.

Hạng B2
18/3/15
351
512
93
Chính xác là tinh dầu tràm trên thị trường toàn là hóa chất nhé, tinh dầu thật dùng cho e bé rất tốt, chưa nghe nói dùng để trên xe mà người ta hay dùng tinh dầu xả hơn. Mình dùng tinh dầu tràm Bảo Nhiên mua ở concung rất ok, con mình dùng nó...nghiện luôn.

• Haha
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
kinh nghiệm xương máu dùng bao nhiêu loại tinh dầu, dầu thơm, sáp, ... từ rẻ tiền tới cao cấp. Cuối cùng, em không dùng gì hết, cứ đi về rồi vệ sinh lọc máy lạnh, lau chùi ghế sạch sẽ, hút bụi, phơi nắng được thì tốt, không thì mở 4 cửa mở quạt thổi. Mà em cũng thấy nhiều anh em, sau thời gian thử hết các mùi cũng quay về làm kiểu kiểu vậy.

Em góp ý vậy, anh em thấy thích thì cứ xài trải nghiệm sẽ rồi tự rút ra kinh nghiệm thì hay hơn nghe tư vấn.

Còn mùi thì không làm hư đồ, mùi mà làm hư đồ được chắc em cũng không dám hít. Có đỗ dính nội thất thì chắc có, mà đồ dỏm hóa chất nhiều mới bị, đồ xịn không bị.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xe chạy mình chỉ thích mùi không khí sạch, bác chạy taxi mua máy khử ion là ngon lành. bật lên là không mùi gì hết Mình dùng loại Boneco P50 của Thụy sỹ thấy hiệu quả lắm.Mấy mùi hóa chất hít vô không tốt cho sức khỏe. Thỉnh thoảng chổ nào rộng rãi thoáng đãng bác mở hết cửa ra lấy không khí mới. Nhúng khăn ướt vắt khô Lau dọn xe thường xuyên thì xe ko bị mùi.