Pro
Super Moderators
11/8/08
1.186
2.003
113
tại sao toàn là bọn nga và ukrna thôi nhỉ soa không thấy vật liệu âu mỹ nhỉ
3M và Dynamat là 2 thương hiệu vật liệu cách âm chống ồn của Mỹ mà em biết. Nhưng 2 thương hiệu này đang bị làm giả khá nhiều ngoài thị trường nhé bác.

Tập Lái
6/5/21
39
32
18
  • "Cách âm hốc bánh: 1 – 2,5 triệu đồng" giá của 04 bánh ah SMod ? + ở đâu nhận E cho làm con Ghẹ Già với...phủ 04 hộc mà ko ăn thua :eek:
cũng đang quan tâm gara nào làm 4 hốc bánh tầm 1,5 củ thì chuột bạch thử :). Chứ tháo banh cái xe làm hết thì thấy khiếp quá, sợ banh hết mấy chấu nhựa, làm ọp ẹp cái xe

Hạng D
13/4/16
1.068
2.794
128
36
:D sao toàn thấy cách âm mà k thấy tiêu âm nhỉ? Mà nhà sản xuất người ta có đo đạt thông số để quyết định mức độ cách âm của xe(còn tùy giá xe) thì các bác làm sao để đo đạc xử lý các thông số trên kia và quyết định sử dụng vật liệu tại các vị trí nào nhỉ?
Âm thanh nó luân chuyển theo chu kỳ của xi lanh.
Âm thanh nạp vào tai, nén lại trong cổ họng, đốt cháy trong phổi, tích tụ xuống đan điền và xả ra ở van sau mông người ngồi đó bác :confused:

Hạng B2
19/3/16
115
67
43
Mình đã làm cách âm cho xe (toyota cross HV) của 1 trong mấy shop kể tên trong bài thấy hiệu quả rõ rệt ở hốc bánh, gầm, trần và âm thanh tạp phía ngoài tuy nhiên đi trên cao tốc vẫn nghe tiếng gió vù vù. Đang nghi ngờ hay là do gió đi qua cái vè che mưa của xe. Chắc phải nghiên cứu tháo bỏ bộ vè xem sao

• Like
Reactions: phha
Tập Lái
25/9/20
16
12
3
37
có chống ồn chủ động kiểu tạo sóng âm ngược với tạp âm như kiểu Ford thì thử chứ dán lung lung chẳng ăn thua...
Độ loa mà vẫn giử chống ồn chủ động thì không được nhé. Công suất loa + đầu phát khác, muốn chơi âm thanh phải ngắt chống ồn chủ động đi nhé pác.

Hạng C
17/6/13
505
507
93
Quận 10
Mình đã làm cách âm cho xe (toyota cross HV) của 1 trong mấy shop kể tên trong bài thấy hiệu quả rõ rệt ở hốc bánh, gầm, trần và âm thanh tạp phía ngoài tuy nhiên đi trên cao tốc vẫn nghe tiếng gió vù vù. Đang nghi ngờ hay là do gió đi qua cái vè che mưa của xe. Chắc phải nghiên cứu tháo bỏ bộ vè xem sao
Bác cách âm full xe chưa a. Nếu đi cao tốc mà gió vù vù thì do âm qua kiếng lái bác nhé. Khó chữa bệnh này