Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Chúc mừng bạn có chuyến đi thành công. Thích nhất khúc ven biển 03 đoạn:
+ Đoạn ra Phan Thiết đi Mũi Né - Bàu Trắng xong đi Phan Rang đi đường ven biển siêu đẹp và thích.
+ Khúc Ninh Thuận qua Vĩnh Hy, Hang Rái ngắm biển từ các khúc đèo cũng rất ư là mê nhưng cũng vắng.
+ Khúc đèo từ Phú Yên qua Quy Nhơn.
Đoạn từ Vĩnh Hy đi Bình Hưng: cũng đẹp lắm Bác.
Nhưng Em đi hết các đoạn Bác nói thì đoạn đường ven biển Ninh Thuận là đẹp nhất, nhưng đừng đi trời mưa nhe, có đá lở, khá nguy hiểm.

Hạng D
16/11/20
2.653
7.908
113
37
Đoạn từ Vĩnh Hy đi Bình Hưng: cũng đẹp lắm Bác.
Nhưng Em đi hết các đoạn Bác nói thì đoạn đường ven biển Ninh Thuận là đẹp nhất, nhưng đừng đi trời mưa nhe, có đá lở, khá nguy hiểm.
Bác nói khúc đèo uốn lượn nhìn thẳng xuống biển luôn phải không, đi qua khúc này lúc hoàng hôn nhìn đẹp thiệt. Bữa mình đi thấy đi bình thường, chắc do không phải mùa mưa nên đỡ.

• Like
Reactions: dickens
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Ngưỡng mộ mấy bác chụp hình đẹp. Mình nhiều khi đi về cũng muốn viết chia sẻ mà nhìn lại bộ hình trong đt lại thôi. Thực ra VN có nhiều vùng rất đẹp, mình đặc biệt thích những vùng biển. Chúc bác có những trải nghiệm tuyệt vời khác !

• Like
Reactions: Marygold and CuBiMi
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Bán mấy đồ ăn vặt cho khách du lịch, mà thổ địa nói ăn ở Ngô Văn Sở mắc, qua khu ăn uống đường Nguyễn Thị Định ăn rẻ hơn. Để lần sau có dịp ra mình sẽ thử.
Hay quá bác.
Món ổn.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bác nói khúc đèo uốn lượn nhìn thẳng xuống biển luôn phải không, đi qua khúc này lúc hoàng hôn nhìn đẹp thiệt. Bữa mình đi thấy đi bình thường, chắc do không phải mùa mưa nên đỡ.
Nó đó Bác. hi.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình tiếp phần chót đây, cám ơn các bác đã theo dõi, động viên.

Sau khi hóng mát ở Surf Bar xong thì cảm thấy đoi đói, thế là 2vc chạy lòng vòng quanh đó xem có gì bỏ bụng nhẹ nhẹ trước khi ngủ được không. Thấy có con đường Ngọc Hân công chúa ngay ngã 3 Xuân Diệu bán ốc nhiều lắm nhưng tụi mình không phải fan của mấy món này nên bỏ qua, chạy lên trên chỗ đường Trần Phú (là con đường thẳng từ Ngọc Hân Công Chúa đi lên, nhưng qua khỏi cái bùng binh là đổi tên thành cố Tổng Bí Thư, hehe) thấy có quán mì-phở-hoành thánh-miến tùm lum tà la, thôi kệ vô ăn đại. 45k/tô hoành thánh, thấy hơi mắc so với giá cả ở đây nhưng ăn cũng tạm được, chỉ có điều là vị phở thoang thoảng trong nước lèo :( . Mình không chụp hình quán vì nó không ngon không dở nên không recommend gì.

- Ngày 5 : Quy Nhơn - Phan Rang : con đường này mấy năm trước chạy suốt thôi mà nói thật sự, nghỉ ở nhà 4-5 năm xong tự nhiên thấy chùn chân. Mình hỏi ông xã chạy nổi không, ổng nói làm gì mà không nổi, chạy hoài mà sao hỏi vậy ?? Hihi chắc tại mình có cảm giác già hay sao đó nên hơi thấy nhụt chí.
Ra Phúc Long mua ly cà phê sữa đá 40k cho 2 thằng uống, xong ra quán bánh canh cá lóc Vĩnh Phú - 397a Nguyễn Huệ, quán này gần quán Ngọc Liên luôn. Bánh canh cá lóc rau đắng, 35k/tô, ngon nha, bánh canh dọn trong nồi đất nóng hổi, quán sạch sẽ, nhân viên phục vụ đàng hoàng.
Tour biển ngắn ngày từ Nha Trang tới Quy Nhơn

Ăn uống xong thì lên đường về Phan Rang. Như đã nhắc ở trên, khúc Phú Yên đang làm đường, mà hên sao lúc đi ra thì họ làm bên chiều ngược lại, còn nay mình về thì họ lại làm bên kia đường, nên đi cũng khá thoải mái. Chỉ có khúc Hòa Đa vô trong thì mới bị chạy đường hẹp nhưng cũng không sao. Về tới Phan Rang thì khoảng hơn 4g chiều, mình check in ks Hoàng Dũng đường 16 tháng 4. KS này mình luôn ghé mỗi khi đi Phan Rang, sạch sẽ, giá phải chăng và gần siêu thị, cây xăng...tối đi ăn cũng dễ.

Phan Rang chạng vạng

Vì đi PR hoài nên cũng chẳng biết ăn gì, hôm đó chọn đại quán Cừu Ô Vương gần đó cho khỏe. Theo khẩu vị cá nhân thì không ngon, đùi cừu nướng tảng mà thịt rất dai, còn nồng mùi cừu và lại cho mấy cục xương nữa. 150k/dĩa nhỏ như hình.

Món thứ 2 là cừu nấu nho, dở lắm các bạn ạ, phần nước ragout nó lền lền ăn rất ngán, 2vc ráng ăn cho no thôi mà thật sự thấy rất bực. Biết vậy chịu khó chạy qua A Lộc ăn ngon hơn.
Phần này 250k/thố.

Thôi kệ, có thử mới biết nó dở, mai mốt không quay lại đây nữa. Ăn xong 2 món cừu dở như hạch, 2vc ghé Vinmart mua nước uống với 2 hộp bánh choux ăn đỡ đói :( .Ăn xong về ngủ mai về với giađình.

- Ngày 6 : Home : mình xuất phát sớm, chạy ra quán hủ tiếu Nam Vang thường ăn trên đường Ngô Gia Tự, quán 252 để ăn sáng. Vẫn giá cũ 40k/tô nhiều ơi là nhiều, anh chị chủ dễ thương lắm, nhớ lần đi Quảng Bình về mà để quên túi máy chụp hình ở quán, chạy gần tới Liên HƯơng mới nhớ, phải vòng lại, cũng may chị chủ cất dùm nên không mất, hú hồn.
Xong bữa sáng thì trực chỉ Phan Thiết. Đường vắng hoe vì người ta đi cao tốc hết rồi, đỡ phải đua với xe khách xe tải, cám ơn nhà nước ;)
Đến vòng xoay Suối Cát thì tụi mình ghé vào quán Minh Thủy, hôm bữa coi trên Youtube thấy ông Mai Triều Nguyên review cái quán này, quán rất rộng, có bán cơm phần buổi trưa, vì hôm đó về đến đó còn sớm quá (10g20) nên mình không ăn gì, chỉ ngồi nghỉ chân uống nước, vào xem vòng vòng cho biết thôi rồi đi tiếp.
Chạy về đến nhà là 3g chiều, vậy là xong 1 tour biển tạm gọi là cho đỡ ghiền sau mấy năm không đi đâu được. Hy vọng mai mốt rảnh rỗi có thể đi lại 1 tour Huế và leo núi Bạch Mã cho biết.
Cám ơn các bạn đã theo dõi.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
16/4/16
755
954
98
Vũng Tàu
Đọc đến cuối mới biết chủ thớt là nữ. Đang định hỏi đi có 2 vc chắc mất nhiều tinh binh lắm nhỉ

• Haha
Reactions: Marygold
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Ngưỡng mộ mấy bác chụp hình đẹp. Mình nhiều khi đi về cũng muốn viết chia sẻ mà nhìn lại bộ hình trong đt lại thôi. Thực ra VN có nhiều vùng rất đẹp, mình đặc biệt thích những vùng biển. Chúc bác có những trải nghiệm tuyệt vời khác !
Cám ơn bác nhiều, hình của mình cũng chỉ là từ điện thoại thôi chứ hình trong máy thì nặng lắm, sợ chia sẻ lên đây không được.

• Love
Reactions: hooligan206