Hạng F
29/10/16
11.742
23.121
113
Pháp
2 cây Pô xả ra từ máy. Em từng gập một con Audi đậu 4 tháng không nổ máy. Đến khi nổ nó chết vài máy xăng không đốt được nó cháy ngoài bộ Catalystic. Đỏ rực và mùi nhựa bắt đầu bay hơi và chảy ra. Hên là tắt kịp thời . Xe lâu đi khi lên nổ máy phải quan sát nó . Biết đâu chuột bọ cắn ống ,dây điện gây cháy nổ . Quạt giải nhiệt chết . . .
Nói chứ ..em chưa bao giờ bị, cho nên khó tư vấn thiệt ...nếu có thì bình, khi đi xa về, thì tối sạc bình nguyên đêm ...

Coi bộ chết hay bỏ máy là còn trong phạm vi, chứ tiêu cái ống pô catalytic là ..ôi thôi, sao xe sang đắt thế :):):):)

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.776
14.690
113
Tel : 0949999684 .
Nói chứ ..em chưa bao giờ bị, cho nên khó tư vấn thiệt ...nếu có thì bình, khi đi xa về, thì tối sạc bình nguyên đêm ...

Coi bộ chết hay bỏ máy là còn trong phạm vi, chứ tiêu cái ống pô catalytic là ..ôi thôi, sao xe sang đắt thế :):):):)
Em thì khi sạc bình phải có người coi chừng. Tối về mấy cục sạc đèn pin ,điện thoại phải rút ra hết. Sạc bình phải có người trong tầm kiểm soát nó. Thợ mình hiểu biết kém với đa số thiết bị sạc của Tàu không an tâm cho lắm

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.742
23.121
113
Pháp
Em thì khi sạc bình phải có người coi chừng. Tối về mấy cục sạc đèn pin ,điện thoại phải rút ra hết. Sạc bình phải có người trong tầm kiểm soát nó. Thợ mình hiểu biết kém với đa số thiết bị sạc của Tàu không an tâm cho lắm
Cái nầy thì :):):) em chưa bị cho nên chưa biết

Nhưng đồ tàu ở EU đều và bắt buộc có cái nì ...tức là bảo về nguồn đến mức độ nào đó tự ngắt, ngay cả sạc bình điện
Ngay cả sưởi lò gì cũng có cái điện trở nhiệt, khi quá nó sẽ tự ngắt (mặc dầu có điện vào) để tránh cháy nhà ... (cầu chì nhiệt :):):):))

Mấy anh tàu bán thường bỏ qua chi tiết nầy có gì hư, quăng mua cái khác ...mà cháy nhà thì ráng chịu

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.999
12.341
113
2 cây Pô xả ra từ máy. Em từng gập một con Audi đậu 4 tháng không nổ máy. Đến khi nổ nó chết vài máy xăng không đốt được nó cháy ngoài bộ Catalystic. Đỏ rực và mùi nhựa bắt đầu bay hơi và chảy ra. Hên là tắt kịp thời . Xe lâu đi khi lên nổ máy phải quan sát nó . Biết đâu chuột bọ cắn ống ,dây điện gây cháy nổ . Quạt giải nhiệt chết . . .
Xe em thì vẫn nổ 10-20 bữa.
Chứ không như Audi kia.
Nhưng mà nổ thế thì cả 2 năm không hết nổi bình đầy xăng.
Chỉ lo về xăng thôi chứ dây điện, ống thì em xem kỹ mỗi tháng

Hạng F
3/10/15
9.999
12.341
113
Bỏ cái tội ...mua xe nhập mà sang ...đổ xăng dởm là ráng chịu.
Nói chứ em thấy ở VN, xe càng bình thường ...càng đở hư, chứ xe cao cấp là hư hoài
Em không biết xăng ở VN màu gì, chứ bên em thì tạm biết (có pha màu), ngay cả dầu cũng thế (mặc dầu giống nhau)
Thí dụ Gazole có màu vàng (dành cho xe) đỏ (dành cho công nghiệp thuế ít) nếu má cảnh sát nghi ngờ kiểm tra, nếu thấy màu đỏ của gazol là phạt ngay, vì đó là ăn cắp tiền thuế ... Mặc dầu cả 2 như nhau

Lúc thời kỳ bắt đầu chiến tranh Nga-Ukraine, mấy anh đông âu chơi ..dầu ăn trong siêu thị ...mua cả chục chai luôn (loại rẽ tiền) đổ vào bình dầu ... ...
Bác nói cực đúng nhé, phần lớn xe ở đây hư là vì đổ xăng.
Em đã từng đem chai nước đi đổ thử 2 cây xăng gọi là Petrolimex và cây khác và 1 cây tên Comeco thì ra 3 chai nước suối màu khác nhau hết.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.999
12.341
113
Ko có đâu, tuỳ điều kiện bảo quản
Vậy là xăng sau vài năm vẫn có thể ổn chứ không bị mất tính hoá học ban đầu hả bác.
Sợ là xe vẫn nổ mà bị kèm theo oxit này kia nó làm hỏng máy thôi.

Hạng F
29/10/16
11.742
23.121
113
Pháp
Xe em thì vẫn nổ 10-20 bữa.
Chứ không như Audi kia.
Nhưng mà nổ thế thì cả 2 năm không hết nổi bình đầy xăng.
Chỉ lo về xăng thôi chứ dây điện, ống thì em xem kỹ mỗi tháng
Em thì đổ đầy, lẹ thì 3-5 ngày, lâu thì được tuần rưởi kết bình :mad::mad::mad:
Bác nói cực đúng nhé, phần lớn xe ở đây hư là vì đổ xăng.
Em đã từng đem chai nước đi đổ thử 2 cây xăng gọi là Petrolimex và cây khác và 1 cây tên Comeco thì ra 3 chai nước suối màu khác nhau hết.
Vụ này em nghe nói ở VN, thường các xe cao cấp (nhất là loại có éthanol sau nầy) nó dùng xăng ..85 Tức là 85% đến từ thực vật và 15% đến từ xăng 95. do đó các xe nhập về VN phải để ý điều nầy, cá vàng nổi lặn tứ tung cho mà xem.

Nếu như em có mua và lái ở VN thì em sẽ chế độ những chuyện dưới

- Lọc xăng ở bình là bình thường ...không nói
- Thêm cái lọc xăng trên đường dẩn đến máy (cái nầy em có post rồi)
- Thêm cái lọc kiểu lọc nước của xe dầu ... (cũng có post rồi)

• Like
Hạng F
3/10/15
9.999
12.341
113
Em thì đổ đầy, lẹ thì 3-5 ngày, lâu thì được tuần rưởi kết bình :mad::mad::mad:

Vụ này em nghe nói ở VN, thường các xe cao cấp (nhất là loại có éthanol sau nầy) nó dùng xăng ..85 Tức là 85% đến từ thực vật và 15% đến từ xăng 95. do đó các xe nhập về VN phải để ý điều nầy, cá vàng nổi lặn tứ tung cho mà xem.

Nếu như em có mua và lái ở VN thì em sẽ chế độ những chuyện dưới

- Lọc xăng ở bình là bình thường ...không nói
- Thêm cái lọc xăng trên đường dẩn đến máy (cái nầy em có post rồi)
- Thêm cái lọc kiểu lọc nước của xe dầu ... (cũng có post rồi)
Về xăng thì chịu rồi bác.
Xăng trị số 97 là tốt nhất ở đây.
Xe nhập về đây cũng là loại dùng xăng trị số cao toàn phần chứ không phải loại Ethanol mới đâu.
Vấn đề là xăng 95 hay 97 có bị pha nước không.
Chứ nếu pha nước thì sợ nó trở thành có hạn sử dụng và hỏng thật

• Haha
Hạng F
29/10/16
11.742
23.121
113
Pháp
Về xăng thì chịu rồi bác.
Xăng trị số 97 là tốt nhất ở đây.
Xe nhập về đây cũng là loại dùng xăng trị số cao toàn phần chứ không phải loại Ethanol mới đâu.
Vấn đề là xăng 95 hay 97 có bị pha nước không.
Chứ nếu pha nước thì sợ nó trở thành có hạn sử dụng và hỏng thật
Xăng thì có 95 / 98 và 85
Dẩu có 2 loại ..quên gùi
Còn pha nước là em nói bác nếu muốn độ cái lọc kiểu xe dầu
Trục trặc xe mấy ngày Tết hay gặp phải

Nó cấu tạo như lọc xăng, có điểu nó phải để đứng, vì thế, nước mới nằm ở dưới, và khi nước đọng nhiều thì chỉ cần vặn nút ở dưới bầu xả ra.

Các bác nào làm xe, có cái bình bơm xe (sơn xe ...) thì lâu lâu cũng phải xả nước trong bình ra .
Bác thử độ cái nầy xem có khá hơn chút nào khôing

• Like
Hạng F
3/10/15
9.999
12.341
113
Xăng thì có 95 / 98 và 85
Dẩu có 2 loại ..quên gùi
Còn pha nước là em nói bác nếu muốn độ cái lọc kiểu xe dầu
View attachment 3101226

Nó cấu tạo như lọc xăng, có điểu nó phải để đứng, vì thế, nước mới nằm ở dưới, và khi nước đọng nhiều thì chỉ cần vặn nút ở dưới bầu xả ra.

Các bác nào làm xe, có cái bình bơm xe (sơn xe ...) thì lâu lâu cũng phải xả nước trong bình ra .
Bác thử độ cái nầy xem có khá hơn chút nào khôing
Em không dám độ sợ lắm
Có gì không biết sao sửa

• Haha