Em có nhu cầu mua cho bà xả đi làm trong thành phố, đưa rước mấy bé đi học. Xin hỏi các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em: RIO (nhập khẩu 100% Hàn Quốc) với Honda City (lắp ráp) thì nên chọn em nào ?
Đưa rước trong thành phố thì chọn Kia Morning hay i10, nhỏ gọn dễ vận hành đường xá SG. Nếu nhất quyết chọn sedan phân khúc B cho đúng chất và đẳng cấp thì chọn ngay Honda City. Có nhiều chuyện để nói khi so sánh giữa Rio và City. Bác phải xem xe và chạy thử, đồng thời xem cách phục vụ của họ ra sao. Mình mua xe chỉ 1 lần nhưng bảo hành - bảo dưỡng là thường xuyên trong suốt quá trình sử dụng xe. Bảo hành - dịch vụ không tốt thì cũng đắng lòng. Bác cần chú ý nhé. Thận ạ!!!

Hạng B1
27/10/16
90
10
8
30
Em chào Bác, em là Vinh tư vấn bán hàng Ford , bên em có chiếc Fiesta, Focus,Eco Sport phù hợp với yêu cầu của Bác. Thiết Kế sang trọng, nhiều tính năng an toàn, nhiều options tiện ích. Bác có thể điện thoai: 0909.852.032 hoặc inbox để em có thể tư vấn và báo giá tốt nhất cho Bác.

Hạng F
29/10/14
8.555
11.261
113
Em đang chạy kia rio mt mua được 10 tháng. Đã lăn bánh 40.000km. Thấy ok ko có gì phàn làn. Em bán gạch trang trí chạy tung hoành các tỉnh miền tây. Chở gạch đi giao hàng cho khách (lần trở nhiều nhất hơn 700kg). Nói chung cày cuốc tốt. Môux lần bão dưỡng 5k km vài trăm nghàn. 20k km mất hơn 2 củ và 40k km bảo dưỡng lớn 5 củ. Thấy hạt rẻ như xe máy. Dự tính chạy thêm 10 tháng nữa nên 100k km sẽ nên đời. Hi

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Nếu là em thì em chọn Sunny. Mua thêm xe phụ thì cứ em nào chất lượng tốt với vừa tiền thì mua thôi, ko nhất thiết phải chọn xe đắt quá làm gì :)

ETF
Hạng B2
16/3/14
138
143
63
cám ơn các bác, em đang phân vân 2 em này vì nó tầm tiền. Còn Yaris em cung xem qua, tốt nhưng lại là hatchback nên thấy nó cụt cụt thế nào, với lại không có cốp sau nên lở chở sầu riêng hay mắm tôm lên xe là chết ngay.
Em cũng thiên về City hơn vì thương hiệu tốt hơn Kia nhưng do lắp ráp torng nước không biết chất lượng có ổn định không? vì nữ chạy nên có hay bị hỏng vặt nằm đường ? có bác nào đã sử dụng vài năm rồi cho em xin review với.
thật ra cốp nó cũng thông với 1 phần khoang hành khách nên có mùi nó cũng vào thôi. Cơ mà bác dùng tinh dầu thì sợ gì mùi nữa. Mới mua bán tải xong mua xe vợ đi chợ, có vẻ vô mánh...
P/s: tinh dầu xài hao quá, 200K/1 tháng là hết :(