7/9/16
1.028
2.631
113
33
Các anh phía trên hiểu lầm về luật hoán cải xe rồi! Quy định chỉ cấm việc cải tạo xe xuống dưới 9 chỗ để kinh doanh vận tải thôi. Còn việc anh cải tạo từ 46 chỗ xuống còn 2 chỗ ra biển trắng chạy đi khắp nước vẫn được!

Vn mình có nhiều đơn vị cải tạo xe mobihome đủ loại lớn nhỏ! Đỉnh nhất là chiếc Mer 46 chỗ độ thành mobihome cực đẹp, giá lăn bánh sau độ gần chục tỷ!

Còn xe kinh doanh vận tải thì không được hoán cải xe dưới 9 chỗ ngồi, tạo điều kiện cạnh tranh công bằng với xe taxi!
Tư vấn mua xe mới 9 chỗ tại VN, Starex hay Staria 9 chỗ?

Ford transit mới sắp ra mắt có nhiều kiểu dáng, có cả số tự động, phù hợp để nhiều khách hàng lựa chọn, kể cả phân khúc khách hàng gia đình. 1 là cải tạo thành xe dưới 9 chỗ, 2 là nâng hạng gplx lên D nếu đủ điều kiện thời gian lái xe theo quy định và bằng trung học cơ sở

Đôi lời gửi đến các a! Em đang chạy KDVT xe khách nên nắm đc vài thông tin

Hạng D
9/2/18
3.413
5.027
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thật trước em cũng đi starex, băng 2 và 3 trược được, 2 chiếc xe đạp tháo bánh + 1 mớ hành lý + 8 người rộng rinh, máy lạnh teo tờ rim và tiết kiệm kinh khủng. Chỉ bị cái đề pa yếu, nhưng lên được lao phát khiếp.
Thật dụng hơn con bán tải nhiều đấy! Nếu chơi bán tải thì phải 4x4 mới chịu nha

• Like
Reactions: ThanhCa
Hạng D
11/2/11
1.306
2.372
143
www.falkentire.com
9 chỗ là hạng bằng lái khác
9 chỗ qua trạm thu phí giá khác
9 chỗ sao tui ko mua luôn 16 chỗ cho nó to, chở được nhiều khách hơn.

Tourneo không có 9 chỗ đâu, 7 chỗ à.

• Wow
Reactions: sonk4
Hạng D
22/12/09
3.141
18.392
113
Thái Bình

9 chỗ vẫn B2 nhé
tùy trạm nó quy định xe đến 7c và xe đến 9c giá khác

• Like
Reactions: ThanhCa
Tập Lái
4/4/15
34
20
8
Mình cũng thích xe 9 chỗ mà ko có xe . B có thể cân nhắc Carnival bản 8 chỗ, cho ngồi max 9 ng
Em cũng đang cân nhắc như bác, nhưng Carnival gầm thấp quá, mà em thì lại hay đi đèo-núi-rừng-gồ ghề-lội nước, du lịch mang theo nhiều đồ nên gầm đã thấp lại càng thấp vì tải nặng.
Starex rất phù hợp với em nhưng lại không có mới, thật tiếc!

Tập Lái
4/4/15
34
20
8
Thật trước em cũng đi starex, băng 2 và 3 trược được, 2 chiếc xe đạp tháo bánh + 1 mớ hành lý + 8 người rộng rinh, máy lạnh teo tờ rim và tiết kiệm kinh khủng. Chỉ bị cái đề pa yếu, nhưng lên được lao phát khiếp.
Bác nói em lại càng thích nó hơn, hy vọng thời gian ngắn tới sẽ có Staria về thay thế Starex

• Like
Reactions: parksonghiep
Tập Lái
4/4/15
34
20
8

Tiếc là nhà em chỉ đủ ra vào và chỗ đỗ cho Starex, còn Transit lớn quá và thuộc phân khúc khác bác ạ

Tập Lái
4/4/15
34
20
8
Các anh phía trên hiểu lầm về luật hoán cải xe rồi! Quy định chỉ cấm việc cải tạo xe xuống dưới 9 chỗ để kinh doanh vận tải thôi. Còn việc anh cải tạo từ 46 chỗ xuống còn 2 chỗ ra biển trắng chạy đi khắp nước vẫn được!

Vn mình có nhiều đơn vị cải tạo xe mobihome đủ loại lớn nhỏ! Đỉnh nhất là chiếc Mer 46 chỗ độ thành mobihome cực đẹp, giá lăn bánh sau độ gần chục tỷ!

Còn xe kinh doanh vận tải thì không được hoán cải xe dưới 9 chỗ ngồi, tạo điều kiện cạnh tranh công bằng với xe taxi!View attachment 3134267
View attachment 3134268
View attachment 3134269
Ford transit mới sắp ra mắt có nhiều kiểu dáng, có cả số tự động, phù hợp để nhiều khách hàng lựa chọn, kể cả phân khúc khách hàng gia đình. 1 là cải tạo thành xe dưới 9 chỗ, 2 là nâng hạng gplx lên D nếu đủ điều kiện thời gian lái xe theo quy định và bằng trung học cơ sở
View attachment 3134270
Đôi lời gửi đến các a! Em đang chạy KDVT xe khách nên nắm đc vài thông tin
Bác ơi, vậy mình mua Transit 16 chỗ, hoán cải còn 9 chỗ, có đăng ký biển trắng KHÔNG THỜI HẠN như Starex được không bác?

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Bác ơi, vậy mình mua Transit 16 chỗ, hoán cải còn 9 chỗ, có đăng ký biển trắng KHÔNG THỜI HẠN như Starex được không bác?
Thời hạn của xe chuyển đổi công năng (cải tạo từ xe chở khách xuống còn 9 chỗ) thì không quá 20 năm!

• Like
Reactions: ThanhCa and Mustafa