Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
em thấy có vẻ mọi người có vẻ thần thánh hóa cái ADAS nhỉ. cái đó có thì vui không thì thôi chứ quan trọng gì. ADAS cho xe cỏ thì có gì đâu.
Tiện hơn nhiều chứ anh, nhất là cái ACC, có nó đi bám đuôi xe sau nhàn phết, đi đường xa nhất là đường trường, đi mà đỡ mệt được cái nào hay cái đó.

Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Tiện hơn nhiều chứ anh, nhất là cái ACC, có nó đi bám đuôi xe sau nhàn phết, đi đường xa nhất là đường trường, đi mà đỡ mệt được cái nào hay cái đó.
em đi không bao giờ bật acc lẫn cc nên em không rõ ạ. em bật mỗi speed limit để không bị bắn tốc độ =))
còn em cũng dev mấy ADAS này thì cũng có this có that :D

• Like
Reactions: ali333
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
em đi không bao giờ bật acc lẫn cc nên em không rõ ạ. em bật mỗi speed limit để không bị bắn tốc độ =))
còn em cũng dev mấy ADAS này thì cũng có this có that :D
Cái this and that đấy mới quan trọng đấy anh, thằng nào thông minh thì giữ tốc độ tốt, tăng giảm từ từ, đỡ sốc, còn thằng nào ngu thì coi như khè cho người không biết thôi chứ mình cũng lái là chính, nhất là mấy cái giữ làn, sợ lắm.

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Cái this and that đấy mới quan trọng đấy anh, thằng nào thông minh thì giữ tốc độ tốt, tăng giảm từ từ, đỡ sốc, còn thằng nào ngu thì coi như khè cho người không biết thôi chứ mình cũng lái là chính, nhất là mấy cái giữ làn, sợ lắm.
ADAS dùng radar và dùng camera hihi. Chắc có 1 sự khac biệt nho nhỏ

Hạng B2
1/7/20
100
108
43
34
699tr bản Pre tương đương HRV G mà ko có ADAS thì giá tốt cái nỗi gì? Hơn cái ghế da à? Quảng cáo Opt miên man lại dành cho bản cao nhất, mà ko dám định giá.
Thế HRV G ngoài ADAS thì có mẹ gì? Anh liệt kê xem nào. So thì phải so bản Pre với HRV L mới công bằng chứ.

Hạng B1
15/4/17
74
33
18
34
Mới ra thì con nào cũng bùng nổ truyền thông vậy thôi, phải để một thời gian mới biết rõ ràng như nào

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
e thấy Gr ở ngoài Vịnh Bắc Bộ cũng bàn tán xôm lắm
View attachment 3085402
Đọc dòng sau ảnh anh chụp mà cười suýt phụt cơm, mấy cái ghế nỉ nội thất độ được thì lôi ra khè, cái adas trang bị an toàn k độ được thì bảo lòe người k biết. Nói cuồng thì lại tự ái

• Like
Reactions: anglefallout
Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Nhiều anh xem nhẹ cái adas quá, ko phải ai lên xe cũng lái cứng, điêu luyện đâu. mới tập lái hoặc lái nhát tay xem cái adas có quan trọng k? Mà sao lại đi so sánh mấy cái option như nội thất, ghế này nọ với 1 tính năng có thể nâng cao khả năng sống xót khi di chuyển nhỉ? :)