Hạng B2
8/7/04
111
0
16
Hình như chưa có nhiều bình lựng về xe này của Su. Bác nào dùng rồi cho mấy cái đánh giá được không ạ? So với CD5 PS thì thế nào?

Xe chạy từ 1.5-1.8 vạn thì khỏang bi nhiêu là vừa hả các bác.

Thks.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Wagon R+ Các bác chia xẻ ít thông tin???

Trích đoạn: allmay

Hình như chưa có nhiều bình lựng về xe này của Su. Bác nào dùng rồi cho mấy cái đánh giá được không ạ? So với CD5 PS thì thế nào?

Thks.

So với CD5 thì Wagon ăn đứt. Khoang lái rộng hơn, cao hơn nên ngồi thoải mái hơn, không bị tiếng ù từ trần; ghế gập hay hơn, chở đồ thoải mái hơn; thương hiệu Nhật bổn OK hơn. Giá cũng đắt hơn và phụ tùng cũng khó hơn.
Tóm lại yếu điểm chính của nó là hình dáng vuông như hộp diêm, không bắt mắt lém. Xe tiêu chuẩn thì không có giề (tay lái cơ, không kính điện). Tuy nhiên options cũng có kính điện, khóa trung tâm đấy.
Bữa trước tôi thấy một con Wagon màu xanh đã được make-up lại trông cũng hoành tráng lém. Độ cản trước sau, thêm bánh phụ treo phía sau (không biết có bánh hay chỉ là cái hộp treo làm cảnh). Lại chơi một cái anten cần gắn ở cản sau vút lên (loại anten của Jeep ấy). Trông cũng hoành tráng lắm.
Giá cả không rõ lắm.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93

Trích đoạn: polar bear

Trích đoạn: allmay

Thks.

So với CD5 thì Wagon ăn đứt. Khoang lái rộng hơn, cao hơn nên ngồi thoải mái hơn, không bị tiếng ù từ trần; ghế gập hay hơn, chở đồ thoải mái hơn; thương hiệu Nhật bổn OK hơn. Giá cũng đắt hơn và phụ tùng cũng khó hơn.
Tóm lại yếu điểm chính của nó là hình dáng vuông như hộp diêm, không bắt mắt lém. Xe tiêu chuẩn thì không có giề (tay lái cơ, không kính điện). Tuy nhiên options cũng có kính điện, khóa trung tâm đấy.
Bữa trước tôi thấy một con Wagon màu xanh đã được make-up lại trông cũng hoành tráng lém. Độ cản trước sau, thêm bánh phụ treo phía sau (không biết có bánh hay chỉ là cái hộp treo làm cảnh). Lại chơi một cái anten cần gắn ở cản sau vút lên (loại anten của Jeep ấy). Trông cũng hoành tráng lắm.
Giá cả không rõ lắm.
vui long cho hoi lam sao dew danh bang tieng viet dc
xin cam on nhieu

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Trích đoạn: kietoto
vui long cho hoi lam sao dew danh bang tieng viet dc
xin cam on nhieu
bác cài Unicode rồi gõ tiếng Việt vô tư
Nếu chưa có thì dùng hai phím F12 và F9, bấm 1 trong 2 phím này, theo dõi dòng trạg thái gõ chữ Việt hiện ra ở chân trang và theo đó mà gõ, hoặc vừa bấm vùa gõ F9 cho đến khi nào vừa ý thì OK

Hạng B1
26/12/03
63
0
8
Hanoi, Vietnam

Em đang chạy một em Wagon, lúc mua cũng đã chạy được gần 3 vạn km, xe còn rất mới, nội thất nguyên bản. Em mua chính chủ, giá 10,2k Mỹ.

Cảm nhận chung là em này hơn đứt CD5 cũng như Matiz, xét về máy móc, độ ổn định cũng như nội thất. Máy xe gần 1.0 (970cm3), vẫn là máy chế hòa khí, thiết kế đơn giản, máy hơi ì ở số 2 nhưng hoạt động khá êm và ổn định. Vì thiết kế máy vẫn dùng chế hòa khí nên sáng ra khởi động xe hơi khó, phải vê ga một chút, sau 1-2 phút thì hoạt động bình thường.

So với Matiz hay CD5 thì em thấy Wagon vỏ có dày hơn, thiết kế đúng như các bác nói thì thoạt đồng nhìn không quen vì trông xe cao và vuông (đặc điểm chung của dòng xe Wagon là thế, ở cả Honda WGN cũng như các hãng khác), nhưng nhìn quen em lại thấy đâu đến nỗi nào. Vả lại, bù lại xe có khoảng không rất rộng tạo cảm giác thoải mái. Vải bọc ghế là loại vải thô, rẻ tiền nhưng có hoa văn tương đối "tây". Cả 4 ghế đều có tựa đầu, có thể gập/mở độc lập (cái này Matiz và CD5 đều chỉ có hàng ghế trên).

Xe chạy ổn định hơn nhiều so với Matiz, em đã đi 110km mà vẫn thấy rất chắc tay, không có cảm giác bồng bềnh (em chưa thử được CD5 ở tốc độ cao). Chạy trong thành phố có máy lạnh khoảng 8l/100km, đường trường 6l/100km. Máy lạnh khỏe, tuy nhiên không điều chỉnh được nhiệt độ, và không có chiều nóng. Tay lái không trợ lực nên khá nặng khi xoay xở tiến lùi trong khoảng hẹp. Em thấy xe Wagon sản xuất 1-2 năm gần đây đều có kính điện 4 cánh cửa cả.

Trang bị xe sơ sài, đặc biệt nhiều xe không có mồi châm thuốc, nên bác nào cần dòng 12V cho các thiết bị điện khác sẽ phải đi chế thêm.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93

cảm ơn bác Nexus nhiều lắm, mặc dù kietoto đánh còn rất chậm, nhưng có còn hơn không.

Thanks bác 1 lần nữa, chúc Bác luôn vui vẻ và thành công nhé

Hạng B2
3/7/05
235
773
93

theo ý kiến của bác ptdung, thì máy wagon 1.0 so với suzuki bán tải thì như thế nào? và phụ tùng khi thay co dễ không và đắt không?

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Trích đoạn: kietoto

cảm ơn bác Nexus nhiều lắm, mặc dù kietoto đánh còn rất chậm, nhưng có còn hơn không.

Thanks bác 1 lần nữa, chúc Bác luôn vui vẻ và thành công nhé
Không có gì bác Kiết, nếu bác đang dùng Việtkey hay cái gì đó, bác tắt chế độ gõ tiếng Việt đi thì có khi bác gõ liền mạch được lun, ko cần mỗi lần gõ là phải bấm F9
2 con xe này bác cứ lấy Suzuki đi ko phải lăn tăn đâu, CD5 chẳng so được về bất cứ điểm nào, ngoại trừ rẻ

Tập Lái
11/4/05
20
0
1

Theo tôi nếu cho tôi chọn thì tôi chọn Wagon