Tập Lái
22/8/23
13
1
3
28
Gần thì qua em phun khói trong xe tìm chổ rò rỉ. Không có máy phun khói tìm mù khó lắm . Có lẻ bác đạp ga tăng tốc mùi khí thải phía sau chui vô xe do thay đổi áp suất và quán tính tạo áp dòng khí xả cuộn vào cốp xe chứ đậu 1 chổ chả sao hết . Áp bên ngoài cao hơn bên trong thì chổ nào hở nó chui vô. Xe bác có lắp camera sau hoặc có lần nào tháo đèn cản sau làm gì kg

Em đoán xe này 80% do mùi khí xả vô máy lạnh nó cảm giác khó chịu . Nó đi vào do khí động học xe khi tăng tốc làm biến thiên áp suất tức thời bên ngoài và bên trong . Nếu do nội thất hôi thì lúc nào cũng hôi và không liên quan việc lấy gió trong ngoài hoặc đạp ga tăng tốc .Với lại chủ xe sống với mùi hôi nội thất quen rồi thì không khó chịu kiểu mùi ống xả vô trong carbin có máy lạnh .
Các bác cứ Search Toyota Lý Thường Kiệt bị khách hàng kiện vì mùi hôi vô Camry cách đây hơn 10 năm sẻ hiểu .
Tìm hoài nguyên nhân k ra bác.vệ sinh điều hoà,nội thất vẫn còn bị mùi đó.chỗ khí thải thì chưa kiểm tra.nhưng k hiểu vì sao lấy gió trong mới bị mùi hắc đó bạc.còn gió ngoài k bị.xe em đã bị lúc 5000km khi mới nhận xe về.tìm cách nguyên nhân 3 năm nay vẫn k ra đc. :(((.bác có cách xử lí k ạ

Hạng D
19/10/09
4.739
14.385
113
Tel : 0949999684 .
Tìm hoài nguyên nhân k ra bác.vệ sinh điều hoà,nội thất vẫn còn bị mùi đó.chỗ khí thải thì chưa kiểm tra.nhưng k hiểu vì sao lấy gió trong mới bị mùi hắc đó bạc.còn gió ngoài k bị.xe em đã bị lúc 5000km khi mới nhận xe về.tìm cách nguyên nhân 3 năm nay vẫn k ra đc. :(((.bác có cách xử lí k ạ
Đậu chổ nổ máy cũng bị hay chỉ chạy tăng tốc mới bị. Chạy tốc độ cao đều ga có bị không ?

Tập Lái
24/4/24
2
0
1
36
Xe em trước giờ bị mùi khó chịu hắc hắc.mùi khó diễn tả.e làm đủ mọi cách.từ bọc da,vệ sinh,nội soi,gỡ táplo e đã làm hết, mà mùi đó vẫn còn.giờ e mới phát nó là đạp ga bật AC lấy gió trong là bị mùi hắc rõ. còn lấy gió ngoài k bị.nhưng đạp ga ko bật A/C là k bị mùi hắc.nó chỉ có mùi hắc khi đạp ga bật AC lấy gió trong.bác nào rành về trường hợp này cho e xin giải quyết với ạ.em cảm ơn.

View attachment 3134704*Ảnh minh họa
Bác đi xe gì vậy ạ

Tập Lái
22/8/23
13
1
3
28
Nó đó. Phun khói hoặc đốt bó nhang bỏ vô xe ngồi rình thế nào cũng có chổ hở phía sau xe
Đúng k bác.mà xe innova 7cho mùi đó dàn điều hoà phía trước nge mùi.còn dàn sau lại k bị mùi.hi vọng đúng bệnh.cảm ơn bác nhiều

Hạng D
19/10/09
4.739
14.385
113
Tel : 0949999684 .
Đúng k bác.mà xe innova 7cho mùi đó dàn điều hoà phía trước nge mùi.còn dàn sau lại k bị mùi.hi vọng đúng bệnh.cảm ơn bác nhiều
Trước tiên mấy cao su,xốp làm kín khoang máy đi vô carbin phải đảm bảo kín hết đi .cái đã .Chú ý chổ van tiết lưu có 2 ống lạnh miếng xốp dể mục hoặc chuột cắn lắm . Mấy tay độ chế câu nối nhiều khi chọt luồng dây điện cho xong việc rồi bỏ đó nó cũng có lổ hở .Mùi hôi xăng dầu khó trong máy lạnh nó dể cảm nhận lắm .

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Em đọc đi đọc lại, và chữ "mùi hắc" theo em đó là ..mùi của xăng đốt và xả khói, vậy ngoài máy đã vận hành tốt thì có thể là rỏ rỉ ống pô (là từ máy đi ra) bộ phận échappement bị rò rỉ đâu đó

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Và em nghĩ đến điều cuối cùng có thể là hệ thống đốt xăng dầu không đúng (lửa, gió, củi)