Hạng D
18/3/08
1.536
12.623
133
chả hiểu sao nội thất xe điện nó cứ rẻ rẻ tiền so với xe cùng hạng chạy xăng nhỉ ?
nhất là mấy cái hốc để ly nước nhìn lạc hậu vãi tè .
Porsche Taycan cũng vậy

• Like
Reactions: thi_can
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
chả hiểu sao nội thất xe điện nó cứ rẻ rẻ tiền so với xe cùng hạng chạy xăng nhỉ ?
nhất là mấy cái hốc để ly nước nhìn lạc hậu vãi tè .
Porsche Taycan cũng vậy
Mỗi Mer và Bentley nội thất xe điện đẹp.

Hạng F
28/8/19
6.707
11.405
113
Palm Beach, Florida, US
Câu 2 không biết nhưng câu 1 là được nhé bác, xe taycan và xe này có 2 cổng sạc 2 bên. 1 cổng là chuyên dụng của hãng VW để sạc nhanh xe này và cổng còn lại cắm chung với xe điện khâc.
Câu hỏi 1, ý 2 là có dùng chung với VF mà anh! Nghĩa là nó ko phải chỉ cắm vào được hay ko mà còn có ý, có được phép cắm hay ko?

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Vấn đề của xe điện không phải là sạc đầy đi được bao xa, mà là sạc trong bao lâu
Em đi Way tào, mỗi lần đổ xăng đi được tầm 150km. Nhưng em chả phiền. Vì thời gian đổ xăng có 30s là đầy bình. Và gần như tất cả các anh đi Way tào cũng chưa ai phiền vì đổ đầy bình xăng chỉ đi được tầm 150km (hơn kém tý tuỳ tay ga)
Còn đi được 150km mà đổ mất 30p thì em xin ạ.
Và cũng chưa có hãng nào công bố cụ thể: sạc bằng ổ 220V thông thường ở nhà thì sạc từ 0-100% pin mất bao lâu. Toàn sạc ở trạm của các bố hoặc sạc bằng mấy nguồn DC 80KW với 180KW. Các bác đào đâu ra mấy quả nguồn ối dồi ôi thế
Các hãng xe điện đang lập lờ đánh lận con đen ở chỗ này các bác nhé
Chắc chắn 1 điều là có mà thánh tướng cũng không bao giờ làm điện nhanh hơn xăng được.
Đổ xăng bằng cơm cái ào là vào 1 đống.
Còn sạc pin mà muốn nhanh thì có ngày cháy nổ là chắc chắn.
Mà nhanh lắm cũng 15 phút.
Thôi xe điện đừng có ý xấu là đi dẹp xe xăng nữa dùm cái.
Xe điện cứ như điện thoại thôi, ban ngày đi làm cho xong rồi tối về cắm sạc ngủ đến sáng là được.

Hạng D
28/6/13
1.031
1.277
113
HCM
Vấn đề của xe điện không phải là sạc đầy đi được bao xa, mà là sạc trong bao lâu
Em đi Way tào, mỗi lần đổ xăng đi được tầm 150km. Nhưng em chả phiền. Vì thời gian đổ xăng có 30s là đầy bình. Và gần như tất cả các anh đi Way tào cũng chưa ai phiền vì đổ đầy bình xăng chỉ đi được tầm 150km (hơn kém tý tuỳ tay ga)
Còn đi được 150km mà đổ mất 30p thì em xin ạ.
Và cũng chưa có hãng nào công bố cụ thể: sạc bằng ổ 220V thông thường ở nhà thì sạc từ 0-100% pin mất bao lâu. Toàn sạc ở trạm của các bố hoặc sạc bằng mấy nguồn DC 80KW với 180KW. Các bác đào đâu ra mấy quả nguồn ối dồi ôi thế
Các hãng xe điện đang lập lờ đánh lận con đen ở chỗ này các bác nhé
Sạc trong bao lâu thì ai cũng biết rồi (tối về nhà cắm sáng đầy bình), nên quan tâm là 1 lần sạc đi được bao xa. Ví dụ nếu 1 lần sạc đi được 1000KM thì nó ko phải phân vân khi đi xa, còn 1 lần sạc nó đi được có 200KM thì đi xa hơi ngại.

Hạng D
25/3/16
1.047
1.012
113
Câu 2 không biết nhưng câu 1 là được nhé bác, xe taycan và xe này có 2 cổng sạc 2 bên. 1 cổng là chuyên dụng của hãng VW để sạc nhanh xe này và cổng còn lại cắm chung với xe điện khâc.
Ở Việt Nam, bạn nói "cắm chung với xe điện khác" là xe điện nào? Chứ Vinfast là không nhé: