Hạng B1
19/9/19
74
32
18
Em chỉ thấy buồn cười nhất cái tay nắm cửa - của thập niên 90 :|
Bản mới này Thay đổi ngoại hình kiểu nữa mùa
Còn lại quá ổn trong tầm giá

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
3/7/19
801
803
96
Con thành thánh tiết kiệm và thực dụng, nhìn cũng khá ổn. Xe B thì chắc cũng có những nhược điểm như xe khác.
Mức giá quá yêu rồi

Hạng D
22/1/19
4.164
7.049
113
Bản nâng cấp vừa rồi mà chuyển sang động cơ 1.25 - 4 xi lanh (để cải thiện lực kéo), với thay luôn cái tay nắm cửa thì perfect rồi. Đâu cần phải giảm giá để chèo kéo khách như giờ ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
dogde charger với Taycan cũng xài tay nắm đó

• Like
Reactions: Icon
Hạng B2
20/11/20
130
137
43
Em đang chạy bản 2020 nè. Chật thì không chật đâu, đầu-chân không đụng thì không chật rồi!. Nhưng do tài chính eo hẹp nên phải mua nó sau khi cân đo đong đếm tất cả Kia Morning, Toyota Wigo, Honda Brio. Em không có khái niệm hạng A hay B gì vì mua chạy gia đình để dần thay xe máy, chỉ tìm xe giá xe rẻ, tiết kiệm, ít hỏng vặt. ..Mạnh yếu thì 1.2 với 1.5 sẽ khác biệt nên không cần phải nói thêm, ồn do mặt đường thì tương đương các xe khác cùng phân khúc, chỉ ồn nhiều ở block máy lạnh khi mở máy xe và đứng ở ngoài, nó ồn nhiều hơn rõ ràng luôn đó mấy bác. Nếu có nhiều tiền hơn thì em sẽ mua chiếc mắc hơn, chạy ngon hơn và tiện nghi hơn. Còn hiện tại thì nó phục vụ em rất tốt. Em nghĩ tiền nào của nấy thôi.

Hạng F
29/10/14
8.576
11.295
113
Em đang chạy bản 2020 nè. Chật thì không chật đâu, đầu-chân không đụng thì không chật rồi!. Nhưng do tài chính eo hẹp nên phải mua nó sau khi cân đo đong đếm tất cả Kia Morning, Toyota Wigo, Honda Brio. Em không có khái niệm hạng A hay B gì vì mua chạy gia đình để dần thay xe máy, chỉ tìm xe giá xe rẻ, tiết kiệm, ít hỏng vặt. ..Mạnh yếu thì 1.2 với 1.5 sẽ khác biệt nên không cần phải nói thêm, ồn do mặt đường thì tương đương các xe khác cùng phân khúc, chỉ ồn nhiều ở block máy lạnh khi mở máy xe và đứng ở ngoài, nó ồn nhiều hơn rõ ràng luôn đó mấy bác. Nếu có nhiều tiền hơn thì em sẽ mua chiếc mắc hơn, chạy ngon hơn và tiện nghi hơn. Còn hiện tại thì nó phục vụ em rất tốt. Em nghĩ tiền nào của nấy thôi.
Từ 2 bánh mà nên em nó thì sướng phải biết. Từ từ rồi pác làm con gầm cao tầm 1 tỏi là gia đình thỏa mãn, hạnh phúc

Hạng B2
27/4/11
478
1.068
93
Em thấy thêm một nhược điểm nữa là quá chật so với các loại dòng B khác.
Bác đừng nhìn kích thước rồi phỏng đoán. Xe này máy nhỏ nên phần taplo nhỏ, cốp phía sau cũng ngắn nên không gian ở trong rất rộng, ngang tầm Vios và rộng hơn Accent, City... rộng hơn CX5, vì hàng xóm nhà tôi có con này nên tôi thử ngồi sau nên biết.

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: kunsg
Hạng D
10/4/10
1.353
4.834
113
cách âm ko tốt lắm, xe máy đi kế bên nói to tí là trong xe nghe rõ, ồn do lốp zin thuộc loại cứng.
quay đầu xoay xở trong phố dễ, tay lái nặng hơn xe lái điện khác -> lái 1 tay tốt, ko phải gồng 2 tay giữ vô lăng, cảm nhận mặt đường, 2 bánh trước sau tốt.
1.2 nên ko khỏe là ko bàn cãi, đi phố thường xuyên thì ko sao, đi đường trường cân nhắc tí, đi vẫn được nhưng ko sướng.
rộng rãi cho 5 người tầm 60 - 65 kg
xe 3 máy, 1.2 nên ăn xăng khỏi phải nghĩ, đi thay 2 bánh cũng được.
đẹp xấu tùy mắt, tùy gu, em thấy cái đít hơi xấu.
bản cvt ăn điểm bộ đèn, cruise control, máy lạnh auto.
chấm hết.