Tập Lái
13/4/12
14
12
3
Theo mình thì bác nên rút ngắn đến Tuy Hòa thôi, quanh Tuy Hòa nhiều điểm tham quan, từ Tuy Hòa ra Quy Nhơn không có gì hấp dẫn mà TP Quy Nhơn cũng kg có nhiều hấp dẫn, còn ở Quy Nhơn thì ra ở hẳn Kỳ Co 1 ngày đi tour biển luôn mới đã.
4-5h xuất phát tránh kẹt xe cao tốc, rẽ vào TP Phan Thiết ăn sáng cà phê, chạy theo Võ Nguyên Giáp ra đường DT716 ra Bầu Trắng, chụp hình dọc đường, lên đồi cát chụp hình.
Chạy ra Cà Ná ăn trưa xong chạy theo đường ven biển Cà Ná - Ninh Thuận ngắm cảnh, tối ngủ Phan Rang ăn hải sản biển Ninh Chữ. Hôm sau lại theo đường biển chạy về Cam Ranh ghé Bãi Dài Cam Ranh ăn hải sản, chạy về Nha Trang nghỉ 1 đêm, hôm sau theo QL29 xuống vịnh Vũng Rô ra bè nổi ăn trưa, về Tuy Hòa nghỉ, ăn chơi tham quan ở đó 1 ngày rồi về.
Mình đi về quê hay đi vậy, gởi bác tham khảo!

Tập Lái
22/6/14
47
46
18
34
Xin chào các thành viên OS.

Mình định hè này ( cụ thể giữa tháng 6) làm 1 chuyến du lịch từ Sg trãi dài ra tới Qui Nhơn hoặc xa hơn. Mình dự định đi thảnh thơi (5-7 ngày) không vội vã vì thành viên có người già trên 70 tuổi.

View attachment 3132491
Ảnh minh họa

Phương tiện di chuyển: Sedan 5 chỗ ( 4 hoặc 5 chiếc), mỗi chiếc tối đa 4 người. Đã lái xe trên 3 năm
Thành viên gồm người trong gia đình ( không có trẻ dưới 10 tuổi, có 2 người trên 70 tuổi)
Xuất phát từ đầu đại lộ Võ Văn Kiệt Quận Bình Tân

Mọi người cho mình xin cung đường đi, những quán ăn ngon, những địa điểm tham quan, và khách sạn lưu trú.

Xin cảm ơn mọi người ạ.

View attachment 3132487
Nguồn Ảnh: copy web
Gửi bạn lịch trình 2022 của mình tham khảo nha.

Ngày 0: 3h chiều xuất phát SG-NT nghỉ đêm NT.
Ngày 1: cho tụi nhỏ đi viện hải dương học (tụi nhỏ khá thích) trưa ăn cơm gà rồi xuất phát đi Quy Nhơn. Trên đường thì tấp khá nhiều như: đèo cả, khu di tích bến tàu vũng rô (dẫn tụi nhỏ đi để biết thêm lịch sử), ghé hải đăng Đại Lãnh. Tấp ngang ăn mắt cá ngừ rồi tới QN lúc 10h đêm.
Ngày 2: Book sẵn tour đi kỳ co eo gió (năm nay rút kn tự xuống kỳ co không book tour nữa), xong tour về ks nghỉ ngơi (Chài Village Hotel) ngay biển rất mát và đẹp. Nghỉ ngơi chiều tắm biển, ăn uống.
Ngày 3: ăn sáng cho tụi nhỏ tham quan safari (theo em còn thua zoodoo ở ĐL) trả phòng ăn trưa và di chuyển ra Phú Yên. Dọc đường về PY thì tham quan các địa điểm như Nhà thờ Mằng Lăng, Gành Đá Dĩa, ăn nhẹ Đầm Ô Loan về xong về lại Phú Yên.
Ngày 4: ăn sáng tham quan mũi Nghinh Phong, Tháp Nhạn, ăn trưa rồi xuất phát đi Đà Lạt. Đường đi về ĐL thì chạy thẳng thôi không có gì đặc biệt.
Ngày 5: dạo chơi ĐL và nghỉ ngơi
Ngày 6: zìa SG

Hạng B2
8/4/19
427
367
66
t6 đi thì cao tốc tới nha trang rồi a
từ HCM đến Nha Trang có cao tốc toàn tuyến đi cũng gần 5 tiếng rồi, từ Nha Trang đến Quy Nhơn hơn 200 km , nên canh giờ di chuyển hợp lý có thời gian nghỉ ngơi ngắm cảnh và nhận phòng

• Like
Reactions: phannkhoi
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Ăn chơi thì Nha Trang cứ ở trong TP, ăn có cơm gà thì có mấy thương hiệu nổi tiếng đó rồi, hoặc ra gần chợ Đầm, khu chuyên bán nem cũng ngay gần chợ Đầm. Phú Yên nếu có thời gian nên đi Bãi Tiên - gần chỗ hải đăng, cực đẹp, ăn có quán Đất Phú là nơi dân địa phương tiếp khách, đồ ăn ngon nhưng rất đông, đặc biệt mùa du lịch siêu đông. Quy Nhơn có eo gió, kỳ co, ăn thì thấy chỗ nào cũng na ná nhau, nhưng ra đó nên hỏi người bản địa chỗ nào buổi sáng ăn cháo lòng-bánh hỏi, mình thấy ngoài đó có mỗi món đó là hơi đặc biệt hơn SG, chiều tối làm chai bia Quy Nhơn nữa là đủ vị.
OK Bác chia sẽ chi tiết quá. Thanks

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
từ HCM đến Nha Trang có cao tốc toàn tuyến đi cũng gần 5 tiếng rồi, từ Nha Trang đến Quy Nhơn hơn 200 km , nên canh giờ di chuyển hợp lý có thời gian nghỉ ngơi ngắm cảnh và nhận phòng
Yes. Mình tính Sg -NT đi 2 chặng, tới Nha Trang rồi tính tiếp. Thanks

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Theo mình thì bác nên rút ngắn đến Tuy Hòa thôi, quanh Tuy Hòa nhiều điểm tham quan, từ Tuy Hòa ra Quy Nhơn không có gì hấp dẫn mà TP Quy Nhơn cũng kg có nhiều hấp dẫn, còn ở Quy Nhơn thì ra ở hẳn Kỳ Co 1 ngày đi tour biển luôn mới đã.
4-5h xuất phát tránh kẹt xe cao tốc, rẽ vào TP Phan Thiết ăn sáng cà phê, chạy theo Võ Nguyên Giáp ra đường DT716 ra Bầu Trắng, chụp hình dọc đường, lên đồi cát chụp hình.
Chạy ra Cà Ná ăn trưa xong chạy theo đường ven biển Cà Ná - Ninh Thuận ngắm cảnh, tối ngủ Phan Rang ăn hải sản biển Ninh Chữ. Hôm sau lại theo đường biển chạy về Cam Ranh ghé Bãi Dài Cam Ranh ăn hải sản, chạy về Nha Trang nghỉ 1 đêm, hôm sau theo QL29 xuống vịnh Vũng Rô ra bè nổi ăn trưa, về Tuy Hòa nghỉ, ăn chơi tham quan ở đó 1 ngày rồi về.
Mình đi về quê hay đi vậy, gởi bác tham khảo!
Bác chia sẽ khá hợp lý, để mình nghiên cứu lại. Thanks