Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bác RBX thích món gà ..gì vậy ta hehe ? Không biết có giống món gà ...em thích không :cool:
Ra đà nẵng là phải ăn gà lên mâm, ra quảng trị, quảng ngãi cũng có cơm gà..... Còn ở cù mông thì hồi đó đi trên đỉnh đèo có nghe giới thiệu món gà kia vì thấy đừng dọc đường...
ra huế nên ăn con cá dìa ....
ôi nói lại thèm ăn

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Xuống đèo Cù Mông ăn gà phần 70k 1 người, ngon cực kỳ, thấy xe tải ăn nhiều

Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
Nay mệt quá giờ này mới rảnh, mai em làm tiếp nhe các bác. Chúc cả nhà Mit ngủ ngon!

Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
Xin phép các bác cho em được "phọt" tiếp.
-Ngày tiếp theo bọn em đi sớm ra Sapa, ngày hôm nay là 1 hành trình đầy thú vị và "hồi hộp". Từ Ninh Bình, lên cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ, đóng phí hình như là 60k thì phải, đến tận Hà Nội, lên đường Pháp Vân. Nhờ Vnavi Map, em đến được Nội Bài, ở đây có 1 đường cao tốc khác, ghi là Nội Bài - Lào Cai, nhưng đi được vài chục Km thì hết cao tốc vì chưa hoàn thành hết tuyến. Sau khi xuống cao tốc, đi theo quốc lộ (hình như là QL70) đến Yên Bái.
-Tới đây cái điện thoại em quên sạc hết pin, không dùng Vnavi được, đành tìm người hỏi, hix, tới lúc phiền phức rồi... Hỏi 1 anh, ảnh nói giờ đi QL thì kẹt xe lắm, có thể tận tối mới đến được Lào Cai, wow nghe sợ quá, ổng chỉ em lên Cao tốc đang làm dang dở chưa cho đi??? Chả biết làm sao, đi thêm 1 đoạn em gặp 2 ông CSGT, may quá 2 anh ấy cũng chỉ em lên đường cao tốc đang làm chưa xong nhưng đã thông đường.
-Sau khi lên cao tốc, ôi mẹ ơi sắt đá vãi lung tung, chạy mà lạn lách né muốn xĩu, thêm các mố cầu cao nghêu vì chưa đỗ nhựa. Đi được vài km thì em bị chặn lại, 1 ông gác cổng đến và nói: đường chưa xong, ai cho lên đây, em nói anh CSGT chỉ, rồi ông ta nói chú mày đưa tao vài đồng tao cho mày qua, rồi thế là em đưa ổng 20k nói uống cà phê, vậy là đường chưa đi được bổng dưng biến thành đường đi được.
-Chạy thêm 20km đường như thế, em gặp được đường cao tốc đã hoàn thành cho phép lưu thông xe, vậy là mừng quá rồi, phan 100km/h, đi 90km nữa là tới Lào Cai. Tới đây là đói bụng rồi, xuống ăn cơm rồi tiếp tục 30km tới Sapa. Trên đường đi có chụp vài tấm ảnh.

Ngày mai em pos tiếp các bác xem hình nhé!

Hạng D
4/6/14
1.317
844
113
Đi tour sướng quá. Chỉ tội tài xế căng mắt hí hí

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Vậy là có CT đi Lào Cai rồi hả bác, năm ngoái e đi thì từ Hạ Long e chạy tới Việt Trì-Phú thọ phải nghĩ lại vì trời tối, người dân nói đường cua và dốc nhiều, đi ngang Vĩnh Phúc gặp nhà máy Honda to vật vã.
Để tháng sau e đi lại rồi coi sao

Hạng C
3/12/11
666
777
93
Zinger đi xa thì vô đối rồi. Bao êm lun. Em hay đau lưng, hôm trước chạy PS G về Di Linh, đi tới Dầu Giây là muốn gãy lưng rồi :(.. Lúc xuống SG đi Zinger công nhận thoải mái hơn nhiều.