9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
cần làm rõ kẻo hiểu nhầm. các tỉnh nhỏ tăng sức mua thực tại đó hay là người dân có hộ khẩu ở tỉnh đó nhưng cư trú ở địa phương khác mua rồi sử dụng ở địa phương đó.
vd: người Nghệ An ra Hanoi làm ăn thành đạt; mua xe ở HN và đi ở HN nhưng vẫn mang biển Nghệ An. thực chất là đời sống và thu nhập ở HN tốt lên chứ chưa hẳn là ở Nghệ An đã tốt lên như con số báo cáo
Thì vẫn là người Nghệ An. Bác quan tâm hơi sâu nhỉ. Người Nghệ an rất giỏi và siêng năng, cả nước đều biết, việc họ giàu lên cũng không có gì lạ. Chả nhẻ họ phải nghèo mãi bác mới hài lòng.

• Like
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng D
24/2/20
4.512
7.461
113
37
Chưa chắc đâu a, dân Nghệ An mua xe mà sống ở HN hay dân tỉnh lẻ sống ở SG thì đều muốn xe mình biển 30 với 51 nha a
Cái gì chứ biển 30 và 51 em thấy có gì đâu chỉ thấy chi phí đăng kí cao hơn thôi, quan trọng là cái xe có xịn ko thôi.

Hạng B2
10/3/21
198
306
63
34
Chưa chắc đâu a, dân Nghệ An mua xe mà sống ở HN hay dân tỉnh lẻ sống ở SG thì đều muốn xe mình biển 30 với 51 nha a
Biển 51 thì em k biết, còn biển 30 ra đường e sợ lắm :(

Hạng D
9/1/15
2.595
3.901
113
40
Trong 10 tỉnh thành này có 2 ông năm nào tết - lễ cũng xin gạo cứu đói, Mé nó vậy mà mua xe đứng top, công trình biểu tượng đứng top, quan liêu đứng top (1 người làm quan cả họ làm quan). Vãi

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng B2
23/9/16
128
134
53
33
Thì vẫn là người Nghệ An. Bác quan tâm hơi sâu nhỉ. Người Nghệ an rất giỏi và siêng năng, cả nước đều biết, việc họ giàu lên cũng không có gì lạ. Chả nhẻ họ phải nghèo mãi bác mới hài lòng.
Tôi quen nhiều bạn người Nghệ An, công nhận họ rất chịu khó và tinh thần phấn đấu rất cao, đặc biệt là những người có học thức, ý chí học rất lớn.

Hạng D
9/1/16
1.672
3.267
123
48
Sài Gòn
cần làm rõ kẻo hiểu nhầm. các tỉnh nhỏ tăng sức mua thực tại đó hay là người dân có hộ khẩu ở tỉnh đó nhưng cư trú ở địa phương khác mua rồi sử dụng ở địa phương đó.
vd: người Nghệ An ra Hanoi làm ăn thành đạt; mua xe ở HN và đi ở HN nhưng vẫn mang biển Nghệ An. thực chất là đời sống và thu nhập ở HN tốt lên chứ chưa hẳn là ở Nghệ An đã tốt lên như con số báo cáo
Mình gặp dân xứ nghệ ở nước ngoài nhiều hơn gặp người xứ nghệ thành đạt ở HN. Nhiều đến nỗi nằm trong blacklist của nhiều nước :(

Hạng C
6/8/17
859
695
103
bốn bể
đấy là thống kê mua xe mới, chứ nếu tính cả xe cũ thì chắc các tỉnh như Thái Nguyên, Phú thọ, Vĩnh phúc.. mới là địa phương mua xe nhiều nhất. Mặc dù là tỉnh nhưng hầu như nhà nào cũng có ôto, có nhà 2-3 xe

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng C
2/11/08
710
447
63
Mình gặp dân xứ nghệ ở nước ngoài nhiều hơn gặp người xứ nghệ thành đạt ở HN. Nhiều đến nỗi nằm trong blacklist của nhiều nước :(
không nên nói thế bác. ai cũng có mưu sinh riêng mà

Hạng C
2/11/08
710
447
63
Mình chỉ lấy ví dụ chứ ko nói là người nghệ an hay hà tĩnh hoặc thanh hóa. vấn đề ở đây là người ở tỉnh nhưng họ đi làm ăn ở nơi khác, họ giàu lên ở nơi đó và mua xe ở nơi đó nhưng khi đăng ký thì vẫn theo hộ khẩu gốc nên thành ra số thống kê xe mới ở tỉnh nó tăng vọt nhưng không phản ánh chính xác thực tế.

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Mình chỉ lấy ví dụ chứ ko nói là người nghệ an hay hà tĩnh hoặc thanh hóa. vấn đề ở đây là người ở tỉnh nhưng họ đi làm ăn ở nơi khác, họ giàu lên ở nơi đó và mua xe ở nơi đó nhưng khi đăng ký thì vẫn theo hộ khẩu gốc nên thành ra số thống kê xe mới ở tỉnh nó tăng vọt nhưng không phản ánh chính xác thực tế.
Họ giàu lên ở đâu thì chỗ gốc của họ là nơi thường trú vẫn ở đó. Đăng ký xe là phụ thuộc nơi thường trú.