Tập Lái
4/6/11
32
3
8
Re:1000 điểm ăn uống - nịnh bà cả

em thắc mắc liệu có bà cả nào từ chối nổi list bên dưới đây hông
hn.24h.com.vn/am-thuc/nhung-quan-oc-dinh-nhat-o-sai-gon-c460a437002.html

hầu hết các quán em đều... quen thuộc. còn 1 vài thì những lần sau đi SG sẽ thử :X

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

madghost13 nói:

hầu hết các quán em đều... quen thuộc. còn 1 vài thì những lần sau đi SG sẽ thử :X
Hi mợ Ma, lâu quá ko gặp ;)).
Tinh thần của bác Chủ thớt là muốn tìm các quán mà ta đã thực tế qua và cảm nhận. Bởi mỗi người 1 tiêu chí đánh giá quán ăn. Chứ bây giờ search cụ Gồ 1 phát quán ăn ngon thì vô thiên lủng.
Nếu là Ốc thì em thấy quán 63-Nguyễn Trường Tộ, Q.4- đảm bảo nhiều tiêu chí đa dạng, phong phú sản phẩm, nguyên liệu ngon, có chỗ đâu xe hơi, quán vỉa hè nhưng doanh thu ko dưới 100chai/đêm đâu.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48

xe_online nói:
madghost13 nói:

Hi mợ Ma, lâu quá ko gặp ;)).
Tinh thần của bác Chủ thớt là muốn tìm các quán mà ta đã thực tế qua và cảm nhận. Bởi mỗi người 1 tiêu chí đánh giá quán ăn. Chứ bây giờ search cụ Gồ 1 phát quán ăn ngon thì vô thiên lủng.
Nếu là Ốc thì em thấy quán 63-Nguyễn Trường Tộ, Q.4- đảm bảo nhiều tiêu chí đa dạng, phong phú sản phẩm, nguyên liệu ngon, có chỗ đâu xe hơi, quán vỉa hè nhưng doanh thu ko dưới 100chai/đêm đâu.
Đi sâu tí là quán phở Bắc bên tay trái (ốc thì tay phải) là một trong các quán phở Bắc ngon (với em là ngon nhất)

Hạng C
26/8/11
500
16
18

LẨU DÊ BA TRÁNG - LONG THÀNH
Món độc đáo: dê nhúng lá tía tô (tuyệt cú mèo)
các món phụ: Nướng sườn, nướng thịt, Cari dê 9 (khá ngon)
chất lượng thịt: thịt dê tươi hoàn toàn
vị trí: đường hẻm bên trái - cách mũi tàu vào trung tâm Long Thành khoảng 100m - hướng đi từ bò sữa long thành đi vũng tàu. Người phát hiện: cám ơn bác Thắng Ford đã điểm chỉ.
Hình ảnh:

Món dê nhúng tía tô - thịt dê tươi nhúng mẻ kèm lá tía tô xắc nhiễn

Sườn non dê nướng

Hạng C
26/8/11
500
16
18

chui đâu mà chui, đi đàng hoàng mà, đi công chuyện ghé qua ăn tí rồi về ... hè hè hè