Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
4/9/06
2.278
21.906
113
Chào các bác KTS trên OS
em và bà xã đã đặt cọc mua 2 căn hộ liền kề ở dự án Harmona, sau khi đã tìm hiểu mọi thông tin trên OS, nghe các bác bình loạn đủ kiểu, và đi xem căn hộ mẫu thực tế...:D:D, em thấy cũng được, sở dĩ 2 VC em chọn nơi này vì gần chỗ bà cả làm.
Nhu cầu của 2 VC em cần tới 4 phòng ngủ, bà cả nhà em thì muốn phòng khách, WC phải to lớn và v.v... nói túm lại là cái gì cũng phải to cả...:):) cho nên nếu mua 1 căn hộ thì không đáp ứng được, do đó em phải giật gấu vá vai, cố gắng mua cho được 2 căn hộ liền kề đáp ứng cho gấu nhà em và 2 F1+ ông bà bô....;););)

Theo hợp đồng thì đến 3-2013 sẽ giao căn hộ, vì vậy từ giờ đến đó em có nhu cầu cần KTS thiết kế nội thất và thi công theo ý của gấu nhà em ạ..
thế các bác OS tư vấn cho em vài vấn đề sau:

1/ ai là KTS trên OS chuyên về thiết kế nội thất để em tìm hiểu ạ..:):)
2/ Theo các Bác, mức đầu tư cho nội thất bao nhiêu là được ạ, theo tiêu chí: chi phí thấp mà hiệu quả cao, em không rõ là bao nhiêu cho nội thất 100 tr, hay 200, 300.. tối đa em có thể chi là 300 trẹo ạ.....:D:D
3/ chi phí thiết kế nội thất là bao nhiêu / m2
mong các Bác cho vài ý tư vấn ạ, cám ơn các bác OS KTS

sorry mod, em đăng nhầm qua chuyên mục BDS, giờ mới thấy chuyên mục này nên em chuyển qua đây ạ, mod cho em nhờ tí nhé..:D:D

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
chủ nhật mấy lão đi chơi hết òi, em hổng khiếu nội thất, nhưng mà 2013 ló giao cho bác cái giề, hoàn thiện xong rồi đập đục ngăn làm lại hả?
ps: Em nể bác, vợ bác cái gì cũng muôn to

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Cổ điển thì kiếm a Tồn
Hiện đại thì kiếm haobui

Nhưng mà 300 cho tổng mức đầu tư 4 phòng ngủ, khách + bếp là không đủ hoàn thiện cơ bản trần sàn tường, chưa tính đồ rời.
Thôi lát gỗ, đóng trần, sơn nước. Mua cửa mdf về gắn lên + 4 cái nệm lò xo nữa là xong.

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
Harmona này đúng tiến độ giao nhà không bác?
Thiết kế chắc cần khoảng 1-2 tháng + giá cả 1 tháng nữa.
Bác nhắm đến trước 3 tháng thiết kế thì ok rồi.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.906
113
Chào Bác
em thì muốn 40% anh Tồn+60% haobui ạ...:D:D
còn không mỗi anh 50-50..:):)
300 trẹo mà không đủ cho thiết kế và thi công nội thất á...ạc..ạc.. em cũng ngọng lun.. vì hết lúa:(:(

vậy theo bác bao nhiêu thóc là đủ ạ, nhu cầu của em là 1 TV LCD full HD 40" ( đã có ở nhà cũ), 1 tủ lạnh SBS LG ( đã có lun), máy giặt ( đã có). giờ em chỉ cần gường tủ bàn ghế MDF, kệ TV, giàn máy nghe nhạc, em còn đang phân vân nên gián giấy của haobui hay là sơn nước ....??:cool::cool:

tranvietanhtuan nói:
Cổ điển thì kiếm a Tồn
Hiện đại thì kiếm haobui

Nhưng mà 300 cho tổng mức đầu tư 4 phòng ngủ, khách + bếp là không đủ hoàn thiện cơ bản trần sàn tường, chưa tính đồ rời.
Thôi lát gỗ, đóng trần, sơn nước. Mua cửa mdf về gắn lên + 4 cái nệm lò xo nữa là xong.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.906
113
em đã đặt cọc mua 2 căn hộ liền kề ở harmona.. và em cần...

hnxuan nói:

Bác hỏi em... em biết hỏi ai...:D:D
nói vậy chứ, em thấy trong hợp đồng ghi là dự kiến đến 3/2013 se giao căn hộ... nhưng có một điều khoản mà em không quan tâm đến tiến độ giao nhà, đó là nếu giao trễ hạn thì CDT sẽ bị phạt lãi suất % gì đó... hihi:D:D, nên em tin là nó sẽ phải cố gắng để giao căn hộ cho đúng tiến độ...
em đang tìm KTS thiết kế nội thất đây.. chắc làm theo kiểu : bác Tồn+haobui quá...:):) ( tân cổ giao duyên mà lị )

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
711
509
93
Rubber Chemical
Re:em đã đặt cọc mua 2 căn hộ liền kề ở harmona.. và em cần...

200 tr/1 căn
400 tr / 2 căn là rẻ đó Bác ơi,
tốt nhất Bác làm việc với chủ đầu tư, riêng 2 căn đó thì bố trí điện nước, tollet , ngăn phòng theo thiết kế của Bác ngay từ đầu đi ,
còn nếu ko được thì bỏ hết ngăn phòng, bác cũng tiết kiệm được 1 mớ khi TK lại

Hạng C
13/5/09
797
1
18
Re:em đã đặt cọc mua 2 căn hộ liền kề ở harmona.. và em cần...

oto_bangb2 nói:
hnxuan nói:

Bác hỏi em... em biết hỏi ai...:D:D
nói vậy chứ, em thấy trong hợp đồng ghi là dự kiến đến 3/2013 se giao căn hộ... nhưng có một điều khoản mà em không quan tâm đến tiến độ giao nhà, đó là nếu giao trễ hạn thì CDT sẽ bị phạt lãi suất % gì đó... hihi:D:D, nên em tin là nó sẽ phải cố gắng để giao căn hộ cho đúng tiến độ...
em đang tìm KTS thiết kế nội thất đây.. chắc làm theo kiểu : bác Tồn+haobui quá...:):) ( tân cổ giao duyên mà lị )

Cái vụ giao nhà bác đừng tin nha. Hợp đồng của em bàn giao căn hộ là tháng 6/2012 đó bác. Nếu giao nhà trễ sau 6 tháng nó mới bắt đầu tính lại suất ngân hàng cho bác.

Status
Không mở trả lời sau này.