Hạng B2
22/4/20
197
365
63
"Khác với lần đầu phong tỏa, hầu hết các nền kinh tế hiện đều đã kiệt quệ"
https://tuoitre.vn/tai-phong-toa-hay-khong-moi-nuoc-moi-toan-tinh-20200727111224805.htm
Thời điểm này, ai nói đất sẽ lên nữa thì một là sale, hai là ôm bom.
Mong sớm có thuốc trị hay vacxin, chứ nhiều người bắt đầu chịu hết xiết cái cảnh khổ này rồi, càng ngày áp lực càng lớn.

Hạng D
2/3/11
2.439
31.377
113
Nhớ câu truyền từ thời đói kém năm 1945, mất mùa thiên tai...dân chết đói la liệt. Nhà nhà người người đều phải mang đồ đạc quý giá, nhất là vàng bạc tới nhà ông địa chủ giàu nhất làng để đổi lấy gạo mà ăn cầm cự qua ngày. Ông địa chủ tranh thủ cơ hội này để kiếm chác và làm giàu thêm....và thế là vàng bạc cứ ngày càng chất đầy trong kho nhà ổng.....Rồi tới 1 ngày, ổng địa chủ cũng chả còn thóc gạo nào để đổi vàng bạc nữa và....lúc này ổng mới nhận ra là vàng bạc không thể thay cơm được....rồi ổng đành chịu chết đói bên đống của cải đầu kho của mình.
Chứ không phải 19/8/1945 kho thóc + vàng bạc châu báu của phú ông bị xử hả.

12/10/07
2.603
10.462
113
Thằng bạn nhận cọc lô đất xong rồi bây giờ bên mua xin lại cọc lấy lý do cách ly do đi từ Đà Nẵng về..... cứ tưởng chuyền được bom....
Nói với khách: Không sao, tụi tôi mang nhân viên công chứng tới tận nhà, anh cứ việc ngồi trong phòng kí giấy công chứng rồi chuyển khoản.

• Like
Reactions: truongthi2525
Hạng B2
15/9/16
167
736
93
Thằng bạn nhận cọc lô đất xong rồi bây giờ bên mua xin lại cọc lấy lý do cách ly do đi từ Đà Nẵng về..... cứ tưởng chuyền được bom....
Nói bạn bác nói lại với ông khách là tôi mới đưa cả nhà ra đã nẵng du lịch vì nhận dc tiền cọc, giờ tôi chạy về gặp trực tiếp bác trả cọc nhé.;)

Hạng B2
9/12/19
130
220
43
30
Cái Vàng, cái Đất, cái Đô
Trong ba cái ấy giờ vô cái nào?
Né ra chiến sỹ đồng bào!
Cả ba cái ấy chẳng vào cái mô.

:D:D:D
(Thơ thẩn thẫn thờ trong bối cảnh zàng đã tăng cao, đô mất giá, đất kẹp cứng ngắc)
Tăng cao chứ chưa phải đỉnh bác.
Em mới đi lấy vài thẻ.
Hên thì sau dịch đi du lịch, xui thì sau dịch đi cày bù. Làm đại đi bác, tới đâu tới.

Attachments

• Love
Reactions: Tran hà