Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Chia sẻ về giá cả đi bạn để định hướng, chưa ra đc hàng nên chưa đi xem nhưng chuẩn bị
mình thì có tiền đâu, nói thật là có đúng 300tr thế là mua cái dự án khu dân cư Felicia có 1/500 của chủ đầu tư Mỹ Lệ ở mặt tiền DT 741 Phú Riềng, Bình Phước, đối diện là khu du lịch của chủ đầu tư này luôn á bạn, giá tầm 500tr/lô, mình trả trước 250tr, còn 250tr thì chờ ra sổ vay bank, cũng có chút rủi ro, họ hẹn 1 năm ra sổ nhưng mình cứ xác định 2-3 năm lun đi cho chắc, đằng nào mình cũng chưa có tiền trả mà, nên lâu ra sổ tí cũng càng tốt, có 1/500 rồi trước sau gì chả ra sổ. nếu bạn sẵn tiền thì mua đoạn Đồng Phú, thấy họ phân lô kiểu ngang 5m dài vô tận, diện tích 1000m, có 100m thổ cư cũng tầm 700tr. Gần hơn nữa thì mua Đồng Xoài, Chơn Thành, giá tầm tỷ rưỡi là được được. Chịu khó đi xa thì mua ngoài Ninh Hòa, Khánh Hòa (Vịnh Vân Phong), Hòa Phát và FLC đang rục rịch đầu tư về đó, giá còn rất mềm, mình cũng có 1 lô nhỏ mua từ 2019 đến giờ giá bây giờ mới bắt đầu nhích. còn các bác tiền to thì nhiều lựa chọn mình thấy họ mua Bình Thuận (Hàm Tân - có KCN Becamex chuẩn bị mở - k biết chuẩn bị là đến bao giờ.hihi giá cũng phải tầm cả tỷ mới có miếng ưng ý) (Bà Rịa thì mình thấy họ mua Châu Đức á bạn - giá cũng phải tiền tỷ mới có lô tử tế)

Hạng D
28/10/19
1.259
4.839
113
Mình mới đặt cọc mua lần đầu dạng này. Bảo 15 - 30 ngày có sổ sẽ sang tên, đặt cọc tới 45% trị giá.
Mua vì nể đứa đệ nó đảm bảo và trị giá không quá lớn.
Trước giờ mình mua bán đều phải có sổ, đặt cọc tầm 6% - 20% tùy, luôn có câu đến thời gian thỏa thuận công chứng nếu bên nào không mua không bán vi phạm thỏa thuận phải mất cọc hoặc đền gấp 2. Nên rất ngạc nhiên khi đứa đệ bảo chủ đất phân lô/ chủ đầu tư không ghi câu đó trong giấy đặt cọc...
...lần này mình sẽ chứng minh cho thằng đệ thấy quá 30 ngày chưa ra sổ cũng 'đếch' làm gì được bên bán...

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Mình mới đặt cọc mua lần đầu dạng này. Bảo 15 - 30 ngày có sổ sẽ sang tên, đặt cọc tới 45% trị giá.
Mua vì nể đứa đệ nó đảm bảo và trị giá không quá lớn.
Trước giờ mình mua bán đều phải có sổ, đặt cọc tầm 6% - 20% tùy, luôn có câu đến thời gian thỏa thuận công chứng nếu bên nào không mua không bán vi phạm thỏa thuận phải mất cọc hoặc đền gấp 2. Nên rất ngạc nhiên khi đứa đệ bảo chủ đất phân lô/ chủ đầu tư không ghi câu đó trong giấy đặt cọc...
...lần này mình sẽ chứng minh cho thằng đệ thấy quá 30 ngày chưa ra sổ cũng 'đếch' làm gì được bên bán...
làm được chứ, trả lại tiền thôi, huề... trước tôi cũng mua kiểu phân lô tự phát chưa có sổ, thời đó thì dễ mà, nên hầu hết là vẫn ra sổ, sau này thấy khó dần, bởi cho nên tôi đổi hướng qua mua đất chưa có sổ thì phải có 1/500 nó chắc hơn ấy. Mua sổ sách sẵn thì ngon hơn nhưng giá cao hơn và phải sẵn tiền mặt.

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
chả lẽ đất lên mãi hả mọi người ???
thì xu hướng là lên, như lạm phát vậy thôi, tiền ngày càng mất giá thì không chỉ đất mà bất cứ tài sản nào cũng lên giá thôi. Nhưng để lên được thì vẫn có chỗ giảm nhẹ hoặc đi ngang thời gian dài rồi mới lên, hoặc có những chỗ lên do bơm thổi như Thủy Nguyên Hải Phòng hay mấy đặc khu, gần đây nhất là sân bay Hớn Quản thì giảm sâu rất sâu. Việc của chúng ta là tìm ra chỗ nào lên thật, chỗ nào lên do bơm thổi, gay go!hihi

Hạng D
28/10/19
1.259
4.839
113
Á...mình thua rồi. Chiều nay thằng đệ gửi cái sổ chủ đất mới lấy về, thấy ngày cập nhật là tháng 11/2021. Vậy là chủ đất lười lấy sổ về sớm...
Giờ lại hối công chứng sớm, tiền đâu mà trả... Thôi cứ đủ 30 ngày công chứng vây.
...vẫn là đất phân lô bán nền nha.

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Á...mình thua rồi. Chiều nay thằng đệ gửi cái sổ chủ đất mới lấy về, thấy ngày cập nhật là tháng 11/2021. Vậy là chủ đất lười lấy sổ về sớm...
Giờ lại hối công chứng sớm, tiền đâu mà trả... Thôi cứ đủ 30 ngày công chứng vây.
...vẫn là đất phân lô bán nền nha.
Vâng chúc mừng bác, nhờ trời thương mà em cũng mua kiểu như bác, vẫn ra sổ bình thường.. sau nghĩ mình không may mắn mãi được nên chuyển qua mua có 1/500 ấy ạ

• Like
Reactions: Tran hà