Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ 2021 nên mua CC Q2 hoặc Q9 không?

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Chào anh chị em, trước hết em chưa từng mua CC bao giờ, có nhà đất ở Q12 nhưng mà trên đó lâu phát triển quá mọi công việc đều ở trung tâm Q1 hết.
Em hay ở trọ vòng vòng khu Q2 để tiện qua Q1 (có khi thuê nguyên căn CC, có khi thuê phòng), hôm rồi có qua thằng bạn chơi ở himlam phú an bên quận 9 thấy cũng ổn. Nhưng cái đó là cảm giác của 1 người tới chơi thôi, hỏi nó thì nó kêu ổn (nhà nó ở thì nó khen thôi). Em muốn 1 cái nhìn khách quan hơn 1 tý về chất lượng các căn hộ hiện tại, chủ đầu tư nào tốt, chủ đầu tư nào đem con bỏ chợ. Em có tầm 2 tỷ (nên tìm mấy căn 3pn có gì trả góp phần còn lại cũng ổn) .... nói chung nếu mua thì em muốn ở luôn lâu dài trên 20 năm.
Anh chị em, ai có kinh nghiệm chỉ giúp. Còn anh chị em môi giới thì từ từ, em cần thông tin trước. Bản thân gia đình em cũng có người làm môi giới (nhưng ở Cam Ranh lận) nên em cũng khá hiểu tâm lý anh chị, để em tìm hiểu trước đã hãy giới thiệu sau nhé.
Em đang quan tâm himlam phú an ở Q9 hoặc là sky9 cũng ở Q9 luôn.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Himlam hình như dính cái gần cảng nên ồn + thêm combo đường đi vào chung đường bãi rác + gần đấy có nhà máy gì đó xả khói. ko biết giờ fix được như nào rồi :D (bác search google là ra)
himlam làm ổn nhưng dính mấy cái đó nên giá khá rẻ :D
sky9 ko biết :D
Nhưng theo em thì bác qua bên kia tìm mấy căn của hưng thịnh như lavida,moonlight thì hay hơn.gần metro sau này nữa
còn ở q2.bác muốn giá cả vừa tầm thì cũng đi khá xa.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
sky 9 cũ rồi,, xây dc hơn 5 năm rồi thì phải,,

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Himlam hình như dính cái gần cảng nên ồn + thêm combo đường đi vào chung đường bãi rác + gần đấy có nhà máy gì đó xả khói. ko biết giờ fix được như nào rồi :D (bác search google là ra)
Nhưng theo em thì bác qua bên kia tìm mấy căn của hưng thịnh như lavida,moonlight thì hay hơn.gần metro sau này nữa
cảm ơn thông tin của bạn nha, mình sẽ tìm hiểu lavida hay moonlight vì mình cũng muốn gần metro cho tiện

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
mình tìm thì không thấy thông tin 2 dự án của bạn nói

Tập Lái
26/10/18
44
19
8
Him Lam phú an thì vào trung tâm nhanh, nội khu cũng tạm, mát mẻ, chỉ có căn 2pn. Bị kẹt cái là đường vào ngang bãi rác (đã có thông báo di dời nhưng khi nào dời thì e không rõ), đường phụ bên hông chung cư thì nhỏ. Nhà máy giấy sát bên đã ngưng hoạt động hơn năm rồi.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
mình tìm thì không thấy thông tin 2 dự án của bạn nói
lavita charm,moonlight residences,lavita garden của hưng thịnh hết :D
Còn giá như vậy mua ở q2 bác cũng phải đi xa tương đương,có khi xa hơn,trừ khi bác vào q1,q7
còn ko thì chịu khó đầu tư thêm mà ở q2

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
lavita charm,moonlight residences,lavita garden của hưng thịnh hết :D
Còn giá như vậy mua ở q2 bác cũng phải đi xa tương đương,có khi xa hơn,trừ khi bác vào q1,q7
còn ko thì chịu khó đầu tư thêm mà ở q2
Chủ đầu tư Hưng Thịnh có phốt gì không bạn?

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Chủ đầu tư Hưng Thịnh có phốt gì không bạn?
cũng ổn bạn à.mình từng tìm hiểuđể mua ch cho mình ở q2,cho bạn ở q9
có mấy lời như thế này
1.mua cc đã bàn giao rồi vì dự án mới giá rất cao
2.tốt nhất ở mỗi nơi ưng ý cỡ 1 tuần xem có vấn đề gì ko.vì mỗi ng mỗi cảm nhận và nhu cầu.xongđưa lên bàn cân so sánh
ở q9 thì có khang điền,hưng thịnh.ở khu này ng ta ít làm chung cư cao cấp
CĐT của himlam cũng kháổn nhưng chỗ đó dính 1 số cái nhưđã nói
có thể tham khảo thêm centum weath.

Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Qua Thủ Đức luôn đi anh, Sài Gòn Avenue thấy cũng còn rẻ mà môi trường ok